Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Hobby Talk
Reload this Page ห้องคนบ้าบอล

Thread Tools Search this Thread Display Modes
ห้องคนบ้าบอล
Old
  (#1)
เล็ก999 is Offline
Senior Member
เล็ก999 is on a distinguished road

เล็ก999's Avatar

Default ห้องคนบ้าบอล - 16-03-10, 20:38

หลังจากที่ผมหายเงียบไปนานครับ
ช่วงนี้ก็มีเวลากลับมาอีกครั้งครับ
และปีนี้เองก็เป็นปีซึ่งมีฟุตบอลโลก และสอดคล้องกับยังไม่มีใครเอามาลง
ผมเลยขออณุญาติลงกิจกรรมเวลาว่างของผมอีกแบบครับ นอกจากนั่งมองแว่น
คือนั่งมองเสื้อบอลและรองเท้าครับ
..........
พ่อผมเคยบอกว่า(ปีที่แล้ว) สงสัยมึงจะเอารองเท้าเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียเป็นแน่
..........

Love Me Love My OAKLEY
Thank you JJ&CP

Reply With Quote

Old
  (#2)
เล็ก999 is on a distinguished road

Default 16-03-10, 20:43

ก่อนอื่นครับผมขอบอกเลยครับว่าทีมชาติผมชอบ Brasil ครับสาเหตุนั้น คือไม่มี(จะพูดทำไม)
ส่วนถ้าถามว่าแล้วทีมชาติไทยไม่ชอบเหรอ ขอตอบตรง ๆ เลยครับ ว่าผมชอบ เพราะเสื้อสวยดี

ส่วนทีมสโมสรที่ผมชอบก็คือ ปีศาจแดง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
แล้วทำไมถึงชอบเหรอ คำตอบคือ ผมชอบ CANTONA ครับ
อ้าว...ในเมื่อนักบอลคนนั้นประกาศเลิกเล่นไป 13 ปีแล้วทำไมถึงยังชอบล่ะ
คำตอบคือ มันมีความผูกพันเข้าสายเลือดครับ ก็เหมือนกับ Oakley แหละครับท่าน

Old
  (#3)

Default 16-03-10, 20:48

ส่วนทีมในไทยไม่ชอบบ้างเลยเหรอ
ผมมักมีทีมในดวงใจเสมอครับและจะไม่เปลี่ยนแปลง ทีมนั้นก็คือ อินทรีย์แดง
หรือ ที่หลาย ๆ ท่านอาจจะทราบภายใต้ชื่อ โรงเรียนอัสสัมชัญ
เป็นทีมที่ผมไม่เคยพลาดครับได้ดูบอลตั้งแต่เรียนอนุบาล จนมาถึงปัจจุบัน

ทั้งหมดคือ 3 ทีมครับที่ในดวงใจ และผมจะเอามา Review ของสะสมในไม่ช้านี้ครับ

ขอถ่ายรูปก่อนนะ

Old
  (#4)
merf is Offline
merf is on a distinguished road

merf's Avatar

Default 16-03-10, 20:59

ที่ 1 (ฮ่าๆ)
ผมเมื่อก่อนชอบมาก เดี๋ยวนี้ ชอบน้อยลงไปเยอะ
ทีมโปรคก็คือ หงษ์แดง
แต่ตอนนี้รู้สึกจะ รูดมหาราช
ปีนี้ด้อันดับ 4 ในพรีเมี่ย ก็เก่งแล้ว

Old
  (#5)
khongbeng is Offline
khongbeng is on a distinguished road

khongbeng's Avatar

Default 07-10-10, 22:28

Quote:
Originally Posted by เล็ก999 View Post
ก่อนอื่นครับผมขอบอกเลยครับว่าทีมชาติผมชอบ Brasil ครับสาเหตุนั้น คือไม่มี(จะพูดทำไม)
ส่วนถ้าถามว่าแล้วทีมชาติไทยไม่ชอบเหรอ ขอตอบตรง ๆ เลยครับ ว่าผมชอบ เพราะเสื้อสวยดี

ส่วนทีมสโมสรที่ผมชอบก็คือ ปีศาจแดง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
แล้วทำไมถึงชอบเหรอ คำตอบคือ ผมชอบ CANTONA ครับ
อ้าว...ในเมื่อนักบอลคนนั้นประกาศเลิกเล่นไป 13 ปีแล้วทำไมถึงยังชอบล่ะ
คำตอบคือ มันมีความผูกพันเข้าสายเลือดครับ ก็เหมือนกับ Oakley แหละครับท่าน
ทีมชาติ = สเปน , ฮอลแลนด์ (อยากให้ได้แชมป์บ้าง)
ทีมสโมสร = Man-U
ชอบ CANTONA เหมือนกันครับ เนื่องจากเห็นตอนที่ CANTONA กระโดดถีบแฟนบอล(สะใจดี) ก็เลยชอบเชียร์มาเรื่อยจนถึงยุคของรอยคีน (ฮาร์ดแมน) # ข้อนี้ไม่ได้ลอกน๊าาาาาาาา
แต่ไม่ได้เป็นแฟนพันธ์ุแท้มากมาย แต่ตามเชียร์มาตลอด เนื่องจากชอบในตัวผู้เล่น 2 คนนี้มากกว่า (ขนาดตอนแมนยูมาเมืองไทย ผมทำงานงานอยู่กับทีม ยังไม่ขอลายเซ็นต์ใครสักคนเลย-มานึกอีกทีก็เสียดาย ถ้าขอไว้ก็ดีคงพอจะใช้แก้ขัดได้เวลาไม่มีกิน...อิอิอิ)

"สักวันหนึ่ง มันต้องเป็นของเรา"

Last edited by khongbeng; 29-01-11 at 00:13.

Old
  (#6)
khongbeng is Offline
khongbeng is on a distinguished road

khongbeng's Avatar

Default 13-12-12, 11:15

วันนี้ เวลา 19:00 น.
ว่างๆเจอกันที่สนามศุภชลาศัย
บอล AFF Suzuki Cup 2012
ไทย VS มาเลเซีย
ไปเชียร์ไทยกันเยอะๆ
หากเข้าไม่ได้มีจอใหญ่ถ่ายทอดสดเข้าชมฟรี...ที่สนามเทพหัสดิน...

"สักวันหนึ่ง มันต้องเป็นของเรา"

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules