Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Market > สำหรับของที่ไม่ใช่ Oakley
Reload this Page ขาย Japanese Zippo (ซิปโป้ จากญี่ปุ่น) ครับ

Thread Tools Search this Thread Display Modes
ขาย Japanese Zippo (ซิปโป้ จากญี่ปุ่น) ครับ
Old
  (#1)
HellEmiss is Offline
Senior Member
HellEmiss is on a distinguished road

HellEmiss's Avatar

Cool ขาย Japanese Zippo (ซิปโป้ จากญี่ปุ่น) ครับ - 24-11-10, 17:08

สวัสดีครับ ในครั้งนี้ ผมขออนุญาตนำเอาไฟแช็ค Zippo ที่ผมเก็บสะสมไว้ออกมาขายนะครับ
(ไม่แน่ใจว่าการขายนี้ เป็นการผิดระเบียบของบอร์ดหรือไม่, หากว่าทางบอร์ดเห็นไม่สมควร ก็ท้วงติงผมมาได้นะครับ)

ไฟแช็คทั้งหมดนี้เป็นไฟแช็ค Zippo แท้ๆ ครับ เป็นของใหม่เก็บสะสม ยังไม่เคยผ่านการใช้มาก่อน เป็นรุ่นที่ทางญี่ปุ่นออกแบบ และให้ทางอเมริกาเป็นผู้ผลิต เพื่อมาจำหน่ายในประเทศญี่ปุ่นโดยเฉพาะครับ เพราะฉะนั้นจำนวนในการผลิตจึงค่อนข้างน้อย เลยทำให้ราคาในการซื้อหาค่อนข้างสูงกว่าไฟแช็ค Zippo ทั่วๆ ไป แต่สำหรับผู้ที่เคยใช้หรือครอบครอง ไฟแช็คซิปโป้จากญี่ปุ่น จะทราบดีถึงความสวยงาม และความพิถีพิถัน ทั้งในด้านการออกแบบ การผลิต/ตกแต่งของไฟแช็คเหล่านี้ครับ

ถ้าหากสนใจสินค้า ก็ pm หรือ e-mail: hellemiss888@gmail.com หรือโทร 08-6479-3088 มาพูดคุยกันได้นะครับ

สินค้าต่างๆ ที่มาลงนี้เป็นของแท้และใหม่แน่นอนครับ ราคาของสินค้าเป็นราคารวมส่ง EMS แล้ว (ผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ; จังหวัดสุราษฎร์ธานี และตรัง) ทุกรายการมีเพียงอย่างละ 1 ตัว โดยมีรายการดังนี้

1) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “1935 Replica 40th Anniversary” Limited Edition สีเงิน ขายแล้วครับ
ของใหม่ (พร้อมกล่องกำมะหยี่ และเอกสารต่างๆ)
* เป็นรุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นเพื่อเฉลิมฉลองโอกาสที่ Zippo ได้เข้ามาขายในประเทศญี่ปุ่นครบรอบ 40 ปี (ผลิตเดือนมกราคม 2008)
มีหมายเลขกำกับ (Serial Number: 044/400)
ขอขายที่ราคา =XXX= บาทครับ

2) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “30th Anniversary Ultraman” Limited Edition [Baltan Set] ขายแล้วครับ
ของใหม่ (พร้อมกล่องพิเศษ, กล่องกระดาษสวม, ที่เขี่ยบุหรี่ และเอกสารต่างๆ)
* เป็นรุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นเพื่อเฉลิมฉลองโอกาสที่ Ultraman ได้ถือกำเนิดขึ้นในประเทศญี่ปุ่นครบรอบ 30 ปี โดยเซ็ตนี้เป็นไฟแช็คพร้อมที่เขี่ยบุหรี่รูปสัตว์ประหลาด Baltan อีกหนึ่งศัตรูคู่ปรับของ Ultraman ครับ (ผลิตเดือนมกราคม 1996)
มีหมายเลขกำกับ (Serial Number: 0372)

3) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “25th Anniversary Space Battleship Yamato” Limited Edition สีน้ำเงิน Neo Blue ขายแล้วครับ
ของใหม่ (พร้อมกล่อง และเอกสารต่างๆ)
หมายเหตุ – ตัวนี้มีตำหนิ (สีลอก) ตรงบริเวณบานพับของไฟแช็คครับ
* เป็นรุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นเพื่อเฉลิมฉลองโอกาสที่การ์ตูนเรื่อง “เรือรบยามาโต้ (Space Battleship Yamato)” ได้ถือกำเนิดขึ้นครบรอบ 25 ปี และการ์ตูนแอนิเมชั่นเรื่องนี้ ก็ได้กลายมาเป็นภาพยนตร์ที่กำลังจะเข้าฉายอยู่เร็วๆ นี้แล้วครับ (ผลิตเดือนพฤศจิกายน 1998)
มีหมายเลขกำกับ (Serial Number: 1298)

4) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “Solid Copper” รูป ชาวอินเดียนแดง ขายแล้วครับ
ของใหม่ (พร้อมกล่อง และเอกสารต่างๆ)
* เป็นรุ่นพิเศษที่ปลอกไฟแช็คผลิตขึ้นจากทองแดง ซึ่งปกติแล้วไฟแช็คซิปโป้จะทำจากทองเหลืองแล้วชุบสีต่างๆ กันไป อาจจะมีบ้างที่บางครั้งก็ผลิตโดยใช้วัสดุพิเศษอื่นๆ และทองแดงก็เป็นหนึ่งในคอลเล็คชั่นพิเศษเหล่านั้นครับ (ผลิตเดือนพฤษภาคม 2002)

5) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “Godzilla” สีทองเหลือง
ของใหม่ (พร้อมกล่องพลาสติครุ่นเก่า และเอกสารต่างๆ)
* เป็นรุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นเพื่อการโปรโมตภาพยนตร์เรื่อง “Godzilla” ตอนเข้าฉายที่ประเทศญี่ปุ่น (ผลิตเดือนสิงหาคม 1997)
ขอขายที่ราคา 3,650 บาทครับ

6) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “Armor Custom Line IV (62SI-D4)” สีเงิน
ของใหม่ (พร้อมกล่องพิเศษที่เป็นกล่องหนังพร้อมกล่องกระดาษสวม และเอกสารต่างๆ)
* รุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นเป็น Premium Line ของ Zippo เน้นถึงความหรูหราของทั้งลวดลาย, วัสดุที่ใช้เคลือบผิว และขั้นตอนการผลิต (ผลิตเดือนมกราคม 2008; แล้วปัจจุบันก็ไม่ผลิตอีกแล้วครับ)
ขอขายที่ราคา 9,950 บาทครับ

7) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “Zero Halliburton II - CB” สีฟ้า Clear Blue ขายแล้วครับ
ของใหม่ (พร้อมกล่องพิเศษที่เป็นกล่องไม้พร้อมกล่องกระดาษสวม ใบรับรองของ Zero Halliburton และเอกสารต่างๆ)
* รุ่นพิเศษที่ Zippo ร่วมกับ Zero Halliburton (ซึ่งเป็นแบรนด์ผู้ผลิตกระเป๋าอลูมิเนียมชื่อดังของญี่ปุ่น) ผลิตขึ้นโดยใช้อลูมิเนียมเกรดเดียวกับที่ใช้ในการผลิตกระเป๋ามาทำเป็นปลอกไฟแช็ค เพื่อให้ไฟแช็คมีความเบาและทนทาน (ผลิตเดือนกันยายน 2005)

8) ไฟแช็ค Zippo รุ่น “1935 Replica 40th Anniversary” Limited Edition สีทอง ขายแล้วครับ
ของใหม่ (พร้อมกล่องกำมะหยี่ และเอกสารต่างๆ)
* เป็นรุ่นพิเศษที่ผลิตขึ้นเพื่อเฉลิมฉลองโอกาสที่ Zippo ได้เข้ามาขายในประเทศญี่ปุ่นครบรอบ 40 ปี (ผลิตเดือนมกราคม 2008)
มีหมายเลขกำกับ (Serial Number: 0179)

9) ไฟแช็ค Zippo รุ่น Platinum Coated ลายมังกรสายฟ้า สีเงิน-ทอง ขายแล้วครับ
* เป็นรุ่น Armor ที่มีความหนาของปลอกสวมมากกว่ารุ่นธรรมดา 1.5 เท่า ทำให้มีความแข็งแรงมากขึ้น บวกกับเป็นรุ่นที่เคลือบด้วย Platinum เพื่อให้ความสวยงามของตัวไฟแช็คและลวดลายมังกรที่สลักไว้ คงทนมากยิ่งขึ้นครับ (ผลิตเดือนตุลาคม 2009)

10) ไฟแช็ค Zippo รุ่น 16DC-4 ลายข้าวหลามตัด สีเงิน
* เป็นรุ่น Armor ที่มีความหนาของปลอกสวมมากกว่ารุ่นธรรมดา 1.5 เท่า ทำให้มีความแข็งแรงมากขึ้นครับ (ผลิตเดือนตุลาคม 2007)
ขอขายที่ราคา 3,850 บาทครับ

* มีรายการต่อด้านล่างครับ

Last edited by HellEmiss; 31-05-15 at 16:31.

Reply With Quote

Old
  (#2)
HellEmiss is on a distinguished road

Default 28-11-10, 02:18

รายการต่อเนื่องจากข้างบนครับ

11) ไฟแช็ค Zippo รุ่น 16EC-2 ลายเส้นเฉียง สีเงิน ขายแล้วครับ
* เป็นรุ่น Armor ที่มีความหนาของปลอกสวมมากกว่ารุ่นธรรมดา 1.5 เท่า ทำให้มีความแข็งแรงมากขึ้นครับ (ผลิตเดือนมกราคม 2008)

12) ไฟแช็ค Zippo รุ่น Armor "Spider-Man 3" SM3H/Z(1) ลายหน้ากากสไปเดอร์แมนสีแดง-ดำ
ของใหม่ (พร้อมกล่องพิเศษทำจากอลูมิเนียม, กล่องกระดาษสวม และเอกสารต่างๆ)
* เป็นรุ่น Armor ที่มีความหนาของปลอกสวมมากกว่ารุ่นธรรมดา 1.5 เท่า ทำให้มีความแข็งแรงมากขึ้น และเป็นรุ่นที่ผลิตขึ้นเพื่อการโปรโมตภาพยนตร์เรื่อง Spider-Man 3 เฉพาะในประเทศญี่ปุ่นเพียงเท่านั้นครับ ด้านหน้าเป็นลายหน้ากากสไปเดอร์แมน ด้านหลังเป็นลายหน้ากากสไปเดอร์แมนตอนโดนเวน่อมเข้าควบคุมร่าง บริเวณดวงตาเป็นการฝังเปลือกหอยมุกลงไปครับ ด้านข้างสลักคำว่า "SPIDER-MAN 3" สวยงามจริงๆ ครับ (ผลิตเดือนมกราคม 2007)
ขอขายที่ราคา 8,550 บาทครับ

13) ไฟแช็ค Zippo รุ่น Armor "Spider-Man 3" SM3H/Z(2) ลายหน้าอกชุดสไปเดอร์แมนสีแดง-เงิน
ของใหม่ (พร้อมกล่องพิเศษทำจากอลูมิเนียม, กล่องกระดาษสวม และเอกสารต่างๆ)
* เป็นรุ่น Armor ที่มีความหนาของปลอกสวมมากกว่ารุ่นธรรมดา 1.5 เท่า ทำให้มีความแข็งแรงมากขึ้น และเป็นรุ่นที่ผลิตขึ้นเพื่อการโปรโมตภาพยนตร์เรื่อง Spider-Man 3 เฉพาะในประเทศญี่ปุ่นเพียงเท่านั้นครับ ด้านหน้าเป็นลายหน้าอกชุดสไปเดอร์แมนสีแดงพร้อมตราสัญลักษณ์โลหะ ด้านหลังเป็นลายเส้นหน้าอกชุดสไปเดอร์แมนสีเงิน ด้านข้างสลักคำว่า "SPIDER-MAN 3" สวยงามจริงๆ ครับ (ผลิตเดือนมกราคม 2007)
ขอขายที่ราคา 8,250 บาทครับ

ขอขอบคุณ Oakley Society ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

Last edited by HellEmiss; 31-05-15 at 16:35.

Old
  (#3)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 28-11-10, 20:01

โห,,, สวยจังครับ P'HellEmiss

Last edited by Tio2; 28-11-10 at 20:03.

Old
  (#4)

Default 28-11-10, 20:38

เป็นยังไงบ้างครับ, คุณ TiO2? ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยแวะเข้ามาชม
สนใจรับไปดูแลบ้างไหมครับ? อิอิ

Old
  (#5)

Default 07-12-10, 16:48

ขอปรับปรุงรายการเพิ่มเติมครับ

Old
  (#6)

Default 26-12-10, 16:59

มีแบบใหม่มาให้เลือกชมกันครับผม

Old
  (#7)
Tong168 is Offline
Member
Tong168 is on a distinguished road

Tong168's Avatar

Default 29-12-10, 13:13

Quote:
Originally Posted by HellEmiss View Post
มีแบบใหม่มาให้เลือกชมกันครับผม
คือว่า อ่านประวัติ ไฟแชค zippo ที่ลงไว้ ก็อึ้งไปเลยครับ อ่านเพลินเลยอะครับ คาดว่า คนที่สนใจในสินค้า เหล่านี้ คงต้องขอบอกว่าสุดยอดเลยอะครับบบบบ
ช่วยอัพให้กับของที่มีคุณค่านะครับบบบ

Old
  (#8)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 29-12-10, 23:40

Quote:
Originally Posted by Tong168 View Post
คือว่า อ่านประวัติ ไฟแชค zippo ที่ลงไว้ ก็อึ้งไปเลยครับ อ่านเพลินเลยอะครับ คาดว่า คนที่สนใจในสินค้า เหล่านี้ คงต้องขอบอกว่าสุดยอดเลยอะครับบบบบ
ช่วยอัพให้กับของที่มีคุณค่านะครับบบบ

ผมก็อึ้งเหมือนกันครับ K'Tong168 ท่านใดหมดไฟ มาหาซื้อได้ที่กระทู้นี้คร๊าบ,,,

Old
  (#9)

Default 31-05-15, 16:36

ปรับปรุงรายการครับผม

Tags
japan zippo ซิปโป้

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules