Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Hobby Talk
Reload this Page ห้องคนบ้าหนัง

Thread Tools Search this Thread Display Modes
ห้องคนบ้าหนัง
Old
  (#1)
merf is Offline
Senior Member
merf is on a distinguished road

merf's Avatar

Default ห้องคนบ้าหนัง - 17-09-09, 11:43

ไม่รู้ว่าคน OS จะชอบดูหนังกันบ้างไหม?
ผมคนหนึ่งล่ะ ชอบดูหนังเป็นชีวิตจิตใจ
เคยดูสูงสุดวันเดียว 5 เรื่อง ตั้งแต่ 10โมงเช้า ออกจากโรงหนังก็ เที่ยงคืนพอดี
วันที่ดูหนัง 5 เรื่องคลิ๊กที่นี่
ปกติดูตั๋วหนังทุกเรื่องที่ดู ปีหนึ่งผมก็จะรวบรวมตั๋วแล้วนับดูครั้งหนึ่ง
ปีนั้นปีเดียวนับตั๋วเฉพาะหนังโรงที่ดูได้ 176 ใบ ... ถ้าเป็นเงินก็คงจะหลายอยู่
เมื่อก่อนทำงานอยู่ บ.ใกล้กับเซ็นทรัลลาดพร้าว
โรงหนังที่ได้เงินผมเยอะที่สุดก็เป็น SFX เซ็นทรัลลาดพร้าว
โรงเครือนี้ดีหน่อยมี แม๊กเน็ทรูปโปรเตอร์หนังแจก
ดูจากรูปข้างล่างก็แล้วกันว่าผมดูหนังมากขนาดไหน

รูปกองแม๊กเน๊ทที่ได้ๆมา

เมื่อก่อนผมโดยมากก็จะดูหนังทุกเรื่องที่เข้าฉายในโรง
แต่ทุกวันนี้ ผมดูหนังโรงน้อยมาก บางเดือนก็ไม่ได้เข้าดูเลย
ไม่ใช่อะไรหรอก แบบว่าหมั่นไส้โรงหนัง..
แต่ถ้าเป็นโรงในเครือ Apex ก็ยังคงอุดหนุนอยู่
โรงหนังที่ชอบที่สุดก็คือโรงหนัง House ของลูกเสี่ยเจียง
แต่เสียดายที่หนังเข้าฉายโรงนี้ โดยมากเป้นหนังที่ไม่อยู่ในการตลาด
แต่หนังแต่ละเรื่องที่เข้าฉาย ก้นับว่าน่าดูทุกเรื่อง
บางครั้งก็มีหนังจากแดนอาหรับมาเข้าฉายให้ดู..

Last edited by merf; 17-09-09 at 11:45.

Reply With Quote

Old
  (#2)
merf is on a distinguished road

Default 17-09-09, 12:04

ไม่ใช่หนังโปรดนะ เอามาให้ดูเฉยๆ ว่าหน้าตาละหม้ายคล้ายกัน

อันนี้ถ้าจำไม่ผิดเป็นหนังต้นกำเนิดของ Penny

ส่วนรูปนี้เป็นหนังไทยในดวงใจ (จริงๆแล้วยังมีอีกหลายเรื่อง แต่หาที่เป้น แม๊กเน็ทไม่ได้)

เรื่องเด็กหอ : เรื่องนี้ยกไว้บนหิ้งเลย สุดยอดหนังผียุคใหม่ คือเป็นหนังผีที่ไม่ต้องถ่ายให้เห็นผี ... สุโค๋ย (ชอบมากมั๊ก)
15 ค่ำเดือน 11: เรื่องนี้ก็ชอบเช่นกัน โดยเฉพาะตอนจบ (ดาราที่แสดงแต่ละคนแสดงได้เป็นธรรมชาติมาก)
กุมภาพันธ์: เป็นหนังของผู้กำกับที่เคยชอบ แต่พักหลังรู้สึกจะออกทะเล กู่ไม่กลับแล้ว .. (กุมภาพันธ์ผมว่าเป็นหนังที่ดีที่สุดของผู้กำกับคนนี้)
พรางชมพู :เรื่องนี้ชอบเพราะมีสรพงษ์เล่น เพลงประกอบหนังก็แต่งได้โดนมาก ... "ตุ๊ดก็มีสิทธิ์เกิด ตุ๊ดก็มีสิทธิ์ตาย..."
มหา'ลัย เหมืองแร่ : เรื่องนี้ชอบเพราะครั้งหนึ่ง ผมเองก็เคยคลุกคลีกับคนทำเหมืองแร่ซึ่งก็คือพ่อผมนั่นเอง (แต่ลักษณะการทำเหมืองแร่จะต่างกันกับในหนัง)

เอาพอหอมปากหอมคอก่อน (ขอตัวไป custom Blythe ก่อน)
เดี๋ยวค่อยมาต่อหนังที่พึ่งไปดูมาเมื่อคืนอีก 2 เรื่อง ( 5แพร่ง,Inglorious Basterds )

ใครไปดูเรื่องไหนมาบ้างก็เอามาแจมได้นะ ... แต่อย่าสปอยน๊า

Old
  (#3)
sarunyou is Offline
sarunyou is on a distinguished road

sarunyou's Avatar

Smile 17-09-09, 15:31

...............สวัสดีครับคุณmerf.................

................รออ่านอยู่นะครับ ผมอยากดูหนังมาก

....................แต่แปลก ผมดูคนเดียวไม่ได้เลยครับ

Old
  (#4)
O MADNESS is Offline
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 17-09-09, 17:59

จะไปดูหนังไม่เห็นชวนน้องไปบ้างเลย

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Old
  (#5)
Ben is Offline
Ben is on a distinguished road

Ben's Avatar

Default 17-09-09, 18:25

Quote:
Originally Posted by O MADNESS View Post
จะไปดูหนังไม่เห็นชวนน้องไปบ้างเลย
อยากไปดูหนังกะน้องเค้าบ้างจังนัดให้หน่อยได้มั้ยคร๊าบบบบพี่ เหอ เหอ เหอ

Old
  (#6)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 17-09-09, 19:55

Quote:
Originally Posted by merf View Post
โห,,,,,,,!!!! P.mert ฮับ
อยากไบ"เที่ยว"บ้าน"พี่ๆ"จิงๆ ของแหย่ทั้งนั้นเลยคร๊าบ

Quote:
Originally Posted by Ben View Post
อยากไปดูหนังกะน้องเค้าบ้างจังนัดให้หน่อยได้มั้ยคร๊าบบบบพี่ เหอ เหอ เหอ
แหม,,,!
เร็วจิงเพื่อนเรา

Old
  (#7)
puenut is Offline
Member
puenut is on a distinguished road

puenut's Avatar

Default 17-09-09, 20:06

ผมชอบหนังหลายเรื่องเลยครับ ต้องว่ากันเป็นยุค ๆ เลยครับ
cinema paradiso
ปาปิยอง
dead poet society ฯลฯ

หนังไทย...หนังของเป็นเอก เกือบทุกเรื่อง
บุปผาราตรี ภาคแรก
มนต์รักทรานซิสเตอร์

สรุป บ้าหนังพอสมควรครับ

ps. ชอบสุด ๆ ก็หนังของโจวซิงฉือ เก็บไว้ทุกเรื่อง ขำสุด ๆ

Last edited by puenut; 18-09-09 at 21:16.

Old
  (#8)

Default 17-09-09, 20:37

Quote:
Originally Posted by sarunyou View Post
...............สวัสดีครับคุณmerf.................

................รออ่านอยู่นะครับ ผมอยากดูหนังมาก

...................แต่แปลก ผมดูคนเดียวไม่ได้เลยครับ

ท่านศรัญยูตีตั๋วเดินเข้าโรงหนัง
ผมรับประกันได้เลยว่า ท่านไม่ได้ดูหนังคนเดียวแน่ครับ
เพราะว่าพอเข้าโรงหนังแล้ว ก็มีคนอื่นๆตีตั๋วเข้าดูด้วยนี่ครับ
ถ้าดูคนเดียว โรงหนังคงจะเจ๊งแน่ๆครับ

Old
  (#9)
sarunyou is Offline
sarunyou is on a distinguished road

sarunyou's Avatar

Smile 17-09-09, 22:15

.....................5555....................กะไว้ให้ฮาน่ะครับ......................

Old
  (#10)
obomm is Offline
obomm is on a distinguished road

obomm's Avatar

Send a message via MSN to obomm Send a message via Yahoo to obomm  
Default 17-09-09, 23:03

ผมชอบหนัทุกเรื่องที่ Adam Sandler เล่นครับ

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules