Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Oakley Talking
Reload this Page .❤☆♥●٠ เตรียมพบกับ Oakley Society Meeting NO.3 (OSM3) ครับ ٠●♥☆❤.

Thread Tools Search this Thread Display Modes
.❤☆♥●٠ เตรียมพบกับ Oakley Society Meeting NO.3 (OSM3) ครับ ٠●♥☆❤.
Old
  (#1)
Tio2 is Offline
Senior Member
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default .❤☆♥●٠ เตรียมพบกับ Oakley Society Meeting NO.3 (OSM3) ครับ ٠●♥☆❤. - 11-01-12, 10:18

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาว Oakley Society
และแล้วก็มาถึงการรวมพลครั้งสำคัญที่ทุกๆท่านรอคอยนั้นคือ,,,
Oakley Society Meeting NO.3
"Oakley Society On The Beach"

กำหนดเดินทางวันที่ 31 มีนาคม 2555 และ 1 เมษายน 2555
สถานที่จัด OSM No.3 คือ "บ้านลานสวน รีสอร์ท"

ขออนุญาตเจ้าของภาพครับ

Quote:
Originally Posted by OAKLEYHOLIC View Post
ขออภัยด้วยนะครับ ที่มาชี้แจงช้าไปหน่อย

แต่เนื่องจากต้องเร่งทำการศึกษาหารายละเอียดในส่วนของที่พัก ร้านอาหาร และกิจกรรมต่างๆที่จะรังสรรค์ให้เกิดขึ้น

เพื่อความสนุก คุ้มกับเงินทุกบาท ให้คุ้มกับการรอคอย

ซึ่งเราได้ทิ้งช่วงในการจัดงาน Meeting ใหญ่จากครั้งที่ 2 พอสมควรครับ

หลังจากในตอนแรกเริ่มเดิมที่ กระผมกับเพื่อนๆพี่

มีความประสงค์อยากจะจัดกิจกรรมในครั้งนี้ให้ดีที่สุด จึงเลงสถานที่พักไปที่

บ้านลานสวน รีสอร์ท ครับ

ตามรูปที่คุณ Tio2 ลงไว้ข้างต้นครับ

(รบกวนแจ้งให้ทราบเบื้องต้นเลยนะครับ เพื่อทางทีมทำงานจะได้ล็อคห้องพักให้ได้ตามประสงค์)

สำหรับค่าอาหารครับ ตามที่สำรวจมา เราจะบริการอาหาร 3 มื้อนะครับ

(วันเสาร์ที่ 31 มีค. 2 มื้อช่วงกลางวันกับช่วงเย็น และวันอาทิตย์ที่ 1 เมย. 1 มื้อช่วงกลางวัน)

ซึ่งร้านอาหารทั้งสามร้านมีรายชื่อร้านดังนี้ครับ

1.ร้านสังเวียน ชะอำ ตกเฉลี่ยท่านละ 450 บาทครับ

2.ร้านเจ๊เขียว หัวหิน ตกเฉลี่ยท่านละ 450 บาทครับ

3.ร้านบ้านอิสระ หัวหิน ตกเฉลี่ยท่านละ 500 บาทครับ

ค่ารถ....ใช้รถทัวร์ VIP 42 ที่นั่ง เป็นรถที่ใช้รับนักฟุตบอลทีม Chelsea ครับ (เครดิตพี่ขงเบ้งครับ)

เฉลี่ยท่านละ 650 บาทครับ

ค่าจ้างคนถ่ายภาพเคลื่อนไหว รวมตัดต่อ จัดทำให้เป็น DVD ที่ระลึกแก่พลพรรค OS ครับ ตกเฉลี่ยท่านละ 350 บาทครับ (เครดิตที่ Lasal ครับ)

ค่าของที่ระลึก.....ทางทีมงานจะจัดทำของที่ระลึกเฉพาะสำหรับผู้ที่เดินทางร่วมทริป OS3 ในครั้งนี้

เครดิตการจัดทำของที่ระลึก OS3 ต้องยกให้พี่ใหญ่ Sarunyou ครับ

ทางเราจะจัดทำ 2 รายการนะครับ

1.เสื้อยึดคอปกสีดำนะครับ จำนวน 1 ตัว มีลายปักษ์ พร้อมลงเอกลักษณ์เฉพาะแต่ละท่าน Design by P.Sarunyou ครับผม
2.กระเป๋าหนังใส่นามบัตร จำนวน 1 ใบ (ขออภัย ณ ที่นี่ถ้าเรียกผิดนะครับ) Design by P.SArunyou ครับผม

ซึ่งค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ อยู่ที่ท่านละ 700 บาทครับ

สำหรับท่านที่ต้องการเสื้อ OS3 มากกว่า 1 ตัว รบกวนแจ้งความจำนงค์ด้วยนะครับ

ทางทีมงาน OS ได้จัดของรางวัลใหญ่สำหรับผู้ที่โชคดีที่ชนะรางวัลในการร่วมเดินทางในทริปนี้

เป็นแว่น OAKLEY รุ่น RADAR สั่งทำพิเศษ สีบ่งบอกเอกลักษณ์ธงชาติไทย

พร้อม ETCHING คำว่า "OAKLEYSOCIETY" หนึ่งเดียวในโลก..............สั่งตรงจาก OAKLEY INC. ..........!!!!!!!!!!!!!!!

มูลค่ากว่า 1X,XXX บาท ครับ หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้วครับผม Unique ซะ!!!!!!!!!!!!!

รับรองว่าโดนจริงๆครับ

แถมยังมีรางวัลอื่นๆอีกมากมาย อาทิ

- กล้องถ่ายรูป Digital ขนาดพกพา ......ไว้ให้เพื่อนสมาชิกได้ไปใช้เก็บภาพความทรงจำของท่าน!!!!!!!!!!!!!

- แผ่นป้ายทะเบียนรถ OAKLEYSOCIETY สั่งทำพิเศษ

ฯลฯ
ไม่ไป........ไม่ได้แล้วนะคร๊าบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

สำหรับท่านใด หรือร้านค้าใด ที่มีความจำนงค์สนับสนุนของรางวัล เพื่อสนับสนุนงาน OS MEETING3 ในครั้งนี้

เพื่อเป็นของกำนัลคืนให้แก่เพื่อนๆสมาชิกชาว OS

แจ้งความประสงค์มาที่ผมได้เลยนะครับ........... เพื่อการจัดการของรางวัลให้เป็นระบบครับผม

ทางทีมงานมีค่าใช้จ่ายในการเตรียมเกมส์ ดำเนินกิจกรรม ตกประมาณท่านละ 150 บาทครับ

ผมใคร่ขออนุญาตจัดห้องสำหรับคนขับรถกับช่างภาพของเรา 1 ห้องนะครับ เพราะเราต้องพึ่งพาทั้ง 2 ท่านนี้ครับ

ตก คชจ.ที่ 2100 บาทครับ

ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมต่างๆนอกเหนือจากนี้(ถ้ามี) จะรีบแจ้งให้ทุกท่านได้ทราบนะครับ

สำหรับรายละเอียดกิจกรรมที่จะเกิดขึ้น จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึงนะครับ

สำหรับทริปเดินทางครั้งนี้

กำหนดออกเดินทางในวันเสาร์ที่ 31 มีนาคม 2555 เวลา 9.00 น. และกำหนดกลับถึงกรุงเทพฯในวันอาทิตย์ที่ 1 เมษายน 2555 เวลา 17.00 น.ครับ

ในโอกาสใน ใคร่ขอเชิญสมาชิกชาว OS ทุกท่าน ร่วมไปทำกิจกรรม ร่วมสนุกสังสรรค์กันในครั้งนี้โดยพร้อมเพรียงกันนะครับ

เราเปิดรับจำนวนจำกัดนะครับ ขอปรับตามความประสงค์ที่มีเพื่อนสมาชิกให้การตอบรับอย่างล้นหลาม เป็น 42 ที่นั่ง ................ เท่านั้น !!!!!!!!

โอกาสแบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยนะครับ การรวมตัวที่จะทำให้หลายวงการต้องสะเทือน...............

แสดงศักยภาพของพวกเราให้ทุกคนได้ประจักษ์ครับว่ากลุ่มเรารวมกันเป็นปึกแผ่นขนาดไหน!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ท่านที่มีความประสงค์จะร่วมเดินทางกันในทริปนี้ ขอเชิญลงชื่อได้เลยนะครับ

อยากให้ทุกท่านได้ไปกันนะครับ ......... จากใจครับ

สรุปค่าใช้จ่ายรวมในการเดินทางต่อท่าน

1.ค่าห้องพัก 1050 บาท
2.ค่าอาหาร 1400 บาท
3.ค่ารถ 650 บาท
4.ค่าบันทึกภาพเคลื่อนไหว 350 บาท
5.ค่าของรางวัลใหญ่ 350 บาท
6.ค่าดำเนินกิจกรรมเกมส์ 150 บาท
7.ค่าที่พักคนรถ+ช่างกล้อง 60 บาท
8.ค่าของที่ระลึก 700 บาท

รวม คชจ.ท่านละ 4710 บาท

ผมพยายามทำราคาให้สะท้อนต้นทุนที่แท้จริง และให้คุ้มค่ากับเงินทุกบาททุกสตางค์ของแต่ละท่านมากที่สุด

จึงเรียนมาให้ทุกท่านทราบนะครับ ทางทีมจะพยามยามจัดงานออกมาให้ดีที่สุดนะครับเพื่อชาวสมาชิก OS ของเราครับ

ผมใคร่ขอความอนุเคราะห์เรื่องการชำระเงิน ภายในวันที่ 6 กพ. 2555 นี้นะครับ เพื่อทางทีมจะได้ไปดำเนินการจัดงานได้อย่างทันถ่วงที

ในโอกาสนี้ ขอแจ้งเลขที่บัญชีให้ทุกท่านทราบนะครับ เป็นบัญชีของผมครับ รับรองตรวจสอบได้ครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์
สาขา ประชานิเวศน์1
ชื่อบัญชี ว่าที่ รต.เฉลิมพล วิจิตรพงษา
เลขที่บัญชี 0852274994

สำหรับท่านที่ชำระเงินมาแล้ว

รบกวนโพสไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะครับ

พร้อมแจ้ง Size เสื้อของท่าน จำนวนเสื้อ พร้อมระบุสำหรับท่านชาย หรือ ท่านหญิงด้วยนะครับ

จำนวนห้องพักของท่าน

ท่านใดที่ต้องการจะนอนเดี่ยว รบกวนชำระเพิ่มากยอด 4710 บาท เป็น 5610 บาทครับ

รบกวนในส่วนของห้องพัก ทางผมต้องไป Confirm ที่โรงแรมวันที่ 4 กพ.นี้ ขอสมาชิกชาว OS สรุปให้ผมภายในวันที่ 3 กพ.นี้ด้วยนะครับ

รบกวนท่านที่สนใจ เริ่มลงชื่อไว้ได้เลยนะครับ เพราะมีความจำเป็นที่ต้องรู้จำนวนท่านที่จะร่วมเดินทางที่แน่นอนครับ จะได้ล็อคที่พัก ร้านอาหารได้ถูกต้องครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ผมทำการจองห้องพักไปเรียบร้อยแล้วนะครับ จองไว้ที่ 18 ห้องก่อนนะครับ ท่านใดต้องการพักท่านเดียวต่อ 1 ห้อง รีบแจ้งนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ

สำหรับการโอนชำระเงินนั้น

ขออนญาตรบกวนโอนทั้งจำนวนเลยจะขอบพระคุณอย่างสูงนะครับ

ขออนุญาตทุกท่านถ้าเป็นไปได้ ชำระภายในวันที่ 15 กพ.นี้ก็ได้ครับ

แต่ผมขอจำนวนห้องพักของแต่ละท่านให้ผมทราบก่อนวันที่ 4 กพ.ด้วยนะครับ

เพราะผมต้องทำการจองห้องพักและ Confirm กับทางโรงแรมฯอะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นทางผมก็ต้องมัดจำค่าห้องพักไว้ด้วยส่วนหนึ่งครับ

จึงใคร่ขอความอนุเคราะห์ในความร่วมมือจากทุกท่านในเรื่องดังกล่าวข้างต้นด้วยนะครับ

ขอแจ้งกำหนดการขึ้นรถ วันเสาร์ที่ 31 มีค. 2555 นะครับ
พบกันประมาณ 08.00 น. นะครับ รถออกไม่เกิน 09.00 น.นะครับ

ขึ้นรถที่ บริษัท OCC สถานที่ของพี่ Sarunyou นะครับ แถวพระราม3 ครับ

ขอความร่วมมือทุกท่านในเวลาดังกล่าวด้วยนะครับ

เกมส์ต่างๆ คะแนนต่างๆในการสะสมนั้น เริ่มต้นตั้งแต่ก่อนขึ้นรถนะครับ

เพราะฉะนั้น...... อะไรก็เกิดขึ้นได้ จะได้เพิ่ม หรือโดนตัด ต้องไปลุ้นกันนะครับ

แล้วพบกันครับ

ขอบพระคุณสมาชิกชาว OS ทุกท่านนะครับ

Last edited by Tio2; 02-04-12 at 12:59.

Reply With Quote

Old
  (#2)
Tio2 is on a distinguished road

Default 11-01-12, 10:20

พี่ใหญ่ (P'sarunyou) ขอเป็นธุระเรื่องออกแบบ "เสื้อ OSM No.3"
ให้พวกเราทุกคนครับสุดยอดสมกับเป็น,,,
พี่ใหญ่ (P'sarunyou) จริงๆทั้งความสวยงามและความหมาย

Quote:
Originally Posted by sarunyou View Post

..........แบบเสื้อเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ

.........ลายปักเสื้อยืดคอปกสีดำ สำหรับงาน OS3 ครับ

ความหมายนะครับ
ตัวนกผมหมายถึง พวกเราชาว OS ไม่มีวันดับสูญ จากรุ่นสู่รุ่น จากคลื่นลูกใหม่สู่แนวคิดใหม่ๆ
แบบการเกิดใหม่ของนกฟินิกส์ ยิ่งร้อนแรง ยิ่งแรงไม่หยุดยั้งแบบ RUBY GEN 1 หรือ RO 1 ขาแดง

ตัวหนังสือ OS ๓ ( ที่แบบคือ NEXT ๒ ) OS คือครอบครัวเรา ส่วนเลข ๓ คือรุ่นหรือครั้งที่สามที่ผมใช้เลขสามไทยเพราะต้องการสื่อความเป็นไทย เราคือคนไทยที่นิยม OAKLEY ครับเป็นการผสมผสานที่ค่อนข้างลงตัวและมีความหมาย

เสื้อสีดำ ผมหมายถึงพลังอันยิ่งใหญ่ของครอบและสังคมของเราชาว OS ครับ

ตัวหนังสือสีขาว ผมหมายถึงความบริสุทธิ์ใจที่พวกเรามีให้ต่อกันและกัน
ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน

ตัวเลขไทยสีชมพู ผมหมายถึงความอ่อนหวานของความเป็นไทย
แต่ที่สำคัญ ผมต้องการสื่อให้ทราบว่า
ที่ครอบครัว OS เราไม่กีดกันแบ่งเพศ ยินดีต้อนรับทุกเพศทุกวัย
ที่นี่เราก็มีสาวๆน่ารักเป็นสมาชิกอยู่หลายท่านครับ

..........ช่วยแนะนำ และวิจารย์ด้วยนะครับ

.....ขนาดรอบอกเสื้อ OS3 ครับ

ขนาด S = 38

ขนาด M = 40

ขนาด L = 42

ขนาด XL = 44

ขนาด 2XL = 48

ขนาด 3XL = 52

Quote:
Originally Posted by sarunyou View Post
.....เสื้อได้แล้วนะครับ รบกวนส่งที่อยู่มาที่เบอร์ผมด้วยครับ

.....พรุ่งนี้ผมจะรีบจัดส่ง EMS ไปให้อย่างด่วนเลยครับ

08 900 11 009

..........ขอแทรกแป๊ปนึงนะครับ ตัวอย่างของที่ระลึกครับ

............ด้านหลังครับ เป็นงานทำมือที่ปราณีตมาก

..........ด้านในครับ ช่องพลาสติคสีขาวขุ่นสำหรับใส่บัตรต่างๆ
รวมถึงบัตรสมาชิก OS ที่มีในอนาคตอันใกล้นี้ครับ

...........ที่ด้านหน้าของที่ระลึก หรือด้านหลัง ( รอดูความเหมาะสมอีกครั้ง )
ผมจะอัดลายแบบโลโก้ OS ความเข้มและความคมตามตัวอย่างพวงกุญแจในรูป
หนังที่ใช้ผมใช้หนังของอิตาลี ซึ่งยิ่งใช้งานก็ยิ่งสวยงาม ดูมีสเนห์และมีคุณค่า
ของที่ระลึกจะมีนัมเบอร์ตอกโค๊ดเลขทุกใบ ทำตามจำนวนสมาชิกที่ต้องการครับ
ไม่มีการทำเพิ่มเติม หมดแล้วหมดเลยครับ เพราะผมต้องการให้เป็น สิ่งที่พิเศษ

.....ขอความเห็นด้วยนะครับ หรือจะให้ผมแค่ 99 ใบดีครับ
โดยตอกเลขลงไป เช่น 1/99 จนถึงเลข 99/99
( เลข 11 กับเลข 13 โดนจองแล้วครับ )
เลข 1 , 9 , 99 ผมขออนุญาตเปิดประมูลนะครับ

P'khongbeng ขอเป็นธุระเรื่อง "รถบัส VIP" แบบ 48 ที่นั่งครับ
ไปเป็นหมู่คณะ เฮฮาสนุกกันเป็นกลุ่ม ตามประสาชาว Oakley Society คร๊าบบบบบบ

Quote:
Originally Posted by khongbeng View Post

ตารางกิจกรรม OS3 ครับ

P'lasal ขอเป็นธุระเรื่อง "เก็บภาพความประทับใจ" ให้พวกเราทุกๆคนครับ
บันทึกภาพเคลื่อนไหว VDO ส่วนภาพนิ่งเราช่วยกันคร๊าบบบบบบบ

P'eak สนัสนุน "หมวก Oakley" มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ
อยู่ไกลแท้แต่ใจ O ส่งถึงกันได้อยู่แว้ววววขอบคุณคร๊าบบบบบ P'eak๊
Quote:
Originally Posted by eak View Post
สวัสดีครับคุณก้อง ขอเข้ามามีส่วนร่วมในกิจกรรมด้วยนะครับ
คนไกลอย่างผม คงไม่มีโอกาสไปร่วมงาน ส่งใจส่งของไปร่วม ไม่ว่ากันนะครับ
ยังไงรบกวน pm ที่อยู่ให้ผมด้วยนะครับ
ผมจะได้ส่งเจ้าหมวกใบในรูปไปให้ ร่วมเป็นของรางวัล
ใครได้ไป อย่าลืมใส่แล้วโพสรูปให้ดูด้วยนะคร้าบบบ

N'eakapon99 สนัสนุน "พวงกุญแจ Oakley" มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ
ไม่ไปแต่ส่งของมาร่วมสนุกขอบคุณคร๊าบบบบบ N'eakapon99
Quote:
Originally Posted by eakapon99 View Post
ผมขอเป็นส่วนหนึ่งเล็กๆครับพี่ก้อง (เดียวฝากพี่ต่อไปให้)

ผม Tio2 ขอสนัสนุน "เลนส์สายตา Tio2" มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ
ถ้าเกมส์ไหนของรางวัลเป็น "เลนส์สายตา Tio2" ผมขอ "สละสิทธิ์" ในเกมส์นั้นนะครับ P'OAKLEYHOLIC
เฟรม Flak JK. ไม่เกี่ยวนะคร๊าบบบบบบ
Quote:
Originally Posted by Tio2 View Post

ผมก็ขอเอางานของผมไปร่วมสนุกด้วยแล้วกันครับนั้นคือ,,, "เลนส์สายตา Tio2" คร๊าบบบบบบบ
ท่านใดที่ได้รับเลนส์คู่นี้ไม่จำเป็นต้องมาปัญหาเรื่องสายตาสั้นนะครับทำเป็น,,,
เลนส์กันคอมฯ, เลนส์กัน UV ,เลนส์กันฝุ่นก็ได้ครับ คุณสมบัติของ "เลนส์สายตา Tio2"
ที่จะให้กับผู้ที่ชนะเกมส์ๆนั้นคือ,,,

- เป็นเลนส์มัลติโค๊ตใส่ 1.5
- กันเคลื่อนสนามแม่เหล็กจากจอคอมฯ
- กันรังสี UV 400 เท่า

ปล. ถ้าเกมส์ไหนของรางวัลเป็น "เลนส์สายตา Tio2" ผมขอ "สละสิทธิ์" ในเกมส์นั้นนะครับ P'OAKLEYHOLIC
เพราะอยากได้ "ผู้โชคดีจริงๆ"

P'lekoakley สนับสนุน "ป้ายห้อย&พวงกุญแจ Oakley" มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ
ทั้งมาร่วมงานและเอาของมาให้ทุกท่านลุ้นอีก ขอบคุณครับพี่ชาย
Quote:
Originally Posted by lekoakley View Post
ผมขอร่วมด้วยครับ เป็นของชิ้นเล็กๆครับ

P'vegus889 สนับสนุน "คลิปหนีบแบงค์ Oakley" มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ
เป็นพี่ชายที่น่ารักมากกกกกกกกกกถึงจะอยู่ไกลก็มีใจขอบคุณครับ
Quote:
Originally Posted by vegus889 View Post
หนุนด้วยคน

K'MeNaCe สนับสนุน "เลนส์ Walleva" มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ
เอาไปลองใส่กันดูครับ ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
Quote:
Originally Posted by MeNaCe View Post

เลนส์ Walleva 1 คู่ ให้ผู้โชคดีเลือกสีและรุ่นที่ผมอีกทีนะครับ

K'T-Lekสนับสนุน "เสื้อ Oakley" มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ
เอาไปใส่กันครับ ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
Quote:
Originally Posted by T-Lek View Post
ผมขอสนับสนุนเสื้อ 1 ตัวครับ เลือกได้เลยแล้วจะจัดส่งให้ครับ ;)

>>> เลือกได้เลยเสื้อ Oakley 1 ตัว <<<

ขอบคุณครับ K'ttangmooshop ที่เดินทางมาไกลเพื่อนำของสนัสนุน "หมวก Oakley"
มาเป็นของรางวัลเล่นเกมส์ครับ ไม่ไปแต่ส่งของมาร่วมสนุกขอบคุณคร๊าบบบบบ K'ttangmooshop
Quote:
Originally Posted by ttangmooshop View Post
ว่าด้วย2ใบครับ

Quote:
Originally Posted by Tio2 View Post

สวัสดีครับทุกๆท่านต้องนี้ผมได้รับพัสดุจาก P'Joey oakley
มีของฝากมาให้ทานกันระหว่างเดินทางกันด้วยนะครับ
ขอบคุณ P'Joey oakley ด้วยนะครับ

รอของรางวัลสนับสนุนเพิ่มเติมจากท่านๆอยู่นะครับ,,,

Last edited by Tio2; 30-03-12 at 22:42.

Old
  (#3)

Default 11-01-12, 10:21

นี่เป็นกระเป๋าใส่นามบัตรที่ พี่ใหญ่ (P'sarunyou) ดูรายละเอียดที่กระทู้ด้านบนครับ

ปล. ให้สิทธิ์กับท่านสมาชิกที่ลงชื่อจองที่ไปร่วมสนุก OSM No.3 เลือกก่อนนะคร๊าบบบบ

รอนับจำนวนสมาชิกนะครับ,,,

เริ่มทีแรกที่กระทู้ >>> ศรัทธา <<< ของ พี่ใหญ่ (P'sarunyou) 14/02/10

>>> สี "น้ำตาล" หมายถึง "เลขที่" ท่านจองไว้ตอกกระเป๋านะครับ <<<
>>> สี "น้ำเงิน" หมายถึง "Sizeเสื้อ" ที่ท่านจองไว้นะครับ <<<
>>> สี "เหลือง" หมายถึง "ห้องพัก"ที่ท่านจองไว้นะครับ <<<

1. พี่ใหญ่ (P'sarunyou) / No.11 / 1 ห้อง
2. P' ple_ka / No.13
3. ท่านP' merf / Size M
4. K' lek999
5. P' LoveStory / Size M
6. P' OAKLEYHOLIC / No.2 / Size M / 1 ห้อง
7. P' OAKLEYHOLIC / No.5 / Size S
8. K' obomm / Size M / 1 ห้อง
9. K' obomm / Size S
10. K' Sert / Size M / 1 ห้อง
11. K' Sert / Size S
12. Tio2 / No.3 / Size M x 2 / 1 ห้อง
13. Tio2 / No.55 / Size S
14. Tio2 C / Size S
15. P' lasal / No.8 / Size M
16. P' lekoakley / No.14 / Size XL
17. P' khongbeng / No.18 / Size 3XL / 1 ห้อง
18. P' khongbeng / No.19 / Size S
19. N' Aokley555 / No.51 / Size M / 1 ห้อง
20. N' Aokley555 / No.98 / Size M
21. K' Guardiandemon / 1 ห้อง
22. K' Mai_SK8 / No.4 / Size M / 1 ห้อง
23. K' Mai_SK8 / Size M
24. K' exxyboyz / No.7 / 1 ห้อง / Size L
25. คุณหน่อย
26. คุณหน่อย
27. คุณหน่อย C
28. K' tt_comer
29. K' tt_comer
30.
31.
32.
33.
34.
35.
36.
37.
38.
39.
40.

** เพื่อนๆสมาชิกที่รอ Confirm ครับ

1. P' coolzero
2. P' coolzero
3. K' Luktan
4. K' Luktan
5. N' fluke007
6. K' MyRXFrame
7. K' Jediarm
8. K' Jediarm
9. K' type96
10. K' type96
11. K' MeNaCe
12. K' MeNaCe
13. K' alwaysftuke
14. P' yahoooo
15. K' Elloloof
16. K' Elloloof
17. K' SPNR

สนใจลงชื่อไปแบบชัวร์ๆได้เลยนะครับ

ท่านที่ไม่สะดวกไป OSM No.3 แต่ขอจอง "ของที่ระลึก" ครับ

1. P' T-Lek / No.88 / Size XL
2. P' audioslave / No.15 / Size M
3. P' KaKaBaBa / No.69
4. K' @crophobia / No.44
5. P' HellEmiss / No.33 / Size L
6. N' eakapon99 / No.28 / Size M / 1 ห้อง
7. N' eakapon99 / No.29 / Size S
8.
9.
10.

Quote:
Originally Posted by OAKLEYHOLIC View Post
แจ้งการโอนเงินนะครับ

1.Oakleyholic 2 ที่ครับ ยอด 9420 บาทครับ ห้องพัก 1 ห้องครับ
2.คุณ Sert 2 ที่ครับยอด 9420 บาทครับ ห้องพัก 1 ห้องครับ
3.คุณ Tio2 ยอด 2 คนครึ่ง (เด็ก 1 คน) ครับ ยอดโอน 11,775 บาทครับ ห้องพัก 1 ห้องครับ เสื้อ 4 ตัว
4.คุณ khongbeng 2 ที่ โอนเรียบร้อยครับ ยอด 9420 บาทครับ
5.คุณ Aokley555 2 ที่ โอนเรียบร้อย ยอด 9420.55 บาทครับ
6.คุณ lekoakley 1 ที่ โอนเรียบร้อย ยอด 4,710 บาทครับ
7.คุณ lasal 1 ที่ โอนเรียบร้อย ยอด 4,710 บาทครับ
8.คุณ exxyboyz 1 ที่ ห้องพัก 1 ห้องครับ
9.คุณ Mai_SK8 2 ที่ โอนเรียบร้อย ยอด 9420บาทครับ

Last edited by Tio2; 24-03-12 at 12:38.

Old
  (#4)

Default 11-01-12, 10:22

รอ Up ภาพความสนุกกับ Oakley Society Meeting NO.3 (OSM3) ครับ

Last edited by Tio2; 03-04-12 at 13:21.

Old
  (#5)

Default 11-01-12, 10:23

สวัสดีครับผมขออนุญาต P'ple_ka, P'lasal, K'lek999
เก็บรวบรวมภาพทั้งหมดไว้เพื่อจะได้สะดวกในการติดตาม
ความเคลื่อนไหวของชาว OS สู่รุ่นต่อๆไปคร๊าบบบบบบบ

- บ.OCC พระราม3
- ร้านอาหารสังเวียน
- วัดห้วยมงคล หัวหิน

วันเสาร์ที่ 31 มีนาคม ....เวลานัด 8 โมงเช้า
แต่....ณ.เวลาที่มานั้น 07:15 น. ..." ยังไม่มีใครมาเลยยยยยย ...อารายย เนี่ยยยยย !!!! "

พี่ใหญ่ sarunyou มาเป็นลำดับที่ 3 ค่ะ...เลยขอให้พาไปหาข้าวทานก่อน หิว อ่าาาาาา.....!!!!

กลับมาจากทานข้าว ก็เริ่มทยอยมากันแระ ...

...ยืนขาชิดเชียว...เคารพธงชาติเหรอคะ คุณก้อง !!!

พี่ใหญ่ งัดของเล่นขึ้นมาใส่ เรียกเสียงฮือ สลับกับเสียงฮา !!!!!!!!!

กว่าจะมากันครบ ....เกือบ 9 โมง....โดยมี คุณเมิร์ฟ มาเป็นคนสุดท้าย เย้ๆๆๆๆๆ.....

ชมภาพต่อเนื่อง จาก P.ple_ka และ K.Lek999 กันเลยนะครับ.....

จุดรวมพลครับ ของสาวสวย หนุ่มหล่อ ครับ....

ขึ้นรถปั๊บ....ก็แจก งานให้ทำกันเลยทีเดียว (เพื่อไม่ให้มีใครได้หลับ ) ..เติม คำ ลง ใน ช่อง ว่าง ..

รางวัลแรก ประเดิมในวันนี้......อิอิ
" สำหรับผู้ที่มาถึงที่นัดหมายเป็นคนแรก " ... !!!

แต่....ก็ไม่วาย โดนหักคะแนนประเดิมเหมือนกัน เพราะ " ก้าวเท้าซ้ายขึ้นรถ "...

K.OAKLEYHOLIC ผู้จัด รูปหล่อตลอดกาลเลยคร๊าบบบ.....

แฟนใคร....รายงานตัว.....ด่วนๆๆๆๆๆๆ คร๊าบบบ น้องส้มรายงานตัวค่ะ

p.sarunyou กับ Mars ice สวดยวด เข้มมากๆๆๆครับ....

P'ple_ka พี่สาวแสนสวยของพวกเราครับ

P.merf ครับ mars ตัวนี้ เบื่อแล้ว ผมขอนะครับ.555

P.Khongbeng สุเท่ห์ที่มีสาวน้อยหน้าคมมาด้วยครับ

K'lek999 สุดเทห์,,,

จาแจว ปายหนาย คร๊าบบบ P.lekoakley..

น้อง Aokley555 มากับ น้องนุชคนสวย

ครอบครัวอบอุ่นครับ. Tio2

K.Mai_sk8 และ น้องนนท์ ชื่นชม กลิ่นไอทะเล หรือ สาวโต๊ะข้างๆคร๊าบบบบ....

มันส์ๆๆๆๆ เลยนะครับ N.exxyboyz

หลังจากนั้น ก็มีเล่นเกมกันค่ะ...แต่ละเกม ก็นะ ..ช่างคิดนะ คุณก้อง !!!

น้องนุช กำลังสนุกสนาน กับ โจรสลัดโดดถังอยู่..

จาหล่อไปถึงไหนกันคร๊าบบบบ......น้องโอ.....

....อิอิ ชิ้นที่ 2 ค่ะ....ได้มาจาก ของที่ซ่อนไว้ใต้ที่นั่ง ( ไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะ ของที่ซ่อนน่ะ มันไม่น่าดู แหวะ..!!! X)

...แวะค่ะแวะ เข้าห้องน้ำ ซื้อกาแฟ .....ฯลฯ .....

......ขอ ป้าเปิ้ล ถ่ายรูปคู่กับเด็กๆหน่อย ฮ่าๆๆๆๆๆ

เพิ่งได้เดินลงมาดูชั้นล่างของรถ VIP ....ว้าวๆๆๆๆๆ !!!!

... ลืมบอกค่ะ พวกเรามีป้ายชื่อกันด้วยนะคะ....

เกมต่อไป อย่างยากค่ะ....เอาคะแนนออกจากกล่อง ทำไม่ได้กันเลยซักคนในรอบแรก...
รอบสองมีการ เพิ่มคะแนนค่ะ ใครอยากเล่น ได้ +60 แต่ถ้าเล่นแล้วไม่ได้อีก -30 .....
...
คนเก่งสำหรับเกมนี้ ...น้อง X ค่าาาาาาาา...
ได้รางวัลเป็น แว่นตา จากคุณหน่อย@CentralWorld >>> ฮิ้ววววววววว !!

ไม่ถอดแว่นแว้วจามองเห็นเหรอคร๊าบบบบ....K.Lek999.....

เอ้า.......เกือบแว้วครับ P.Khongbeng......สู้ๆๆๆๆๆ

มองหาใครอยู่เหรอครับ K.Mai_sk8 ครับ.....................

เอ๊ะ......เปิดยังไง.........หว่า.................

K.OAKLEYHOLIC บอก เกมส์นี้ไม่ ยาก คร๊าบบบ..................

โฉมหน้าแชมป์ ของเกมส์กล่องปริศนาครับ N.exxyboyz ยินดีด้วยนะครับ

P.lekoakley กำลังชื่นชม ของรางวัล ของ N.exxyboyz อยู่ครับ............

K.Lek999 โดนเกมส์กล่องปริศนาเข้าไป ถึงกับปวดเฮทกันเลยทีเดียว.........

ทายซิเท้า....ใครเอ่ย.....( ขออภัยครับหากไม่สุภาพ )

ไม่ได้หลับ ไม่ได้นอนกันเลย (กลัวโดนหักคะแนน ฮ่าๆๆๆ) ....
ถึงร้านอาหารเที่ยงแล้วค่ะ " สังเวียนซีฟู้ด ชะอำ "......

....ผู้คนจะเยอะแยะไปไหนกันนี่...........!!!

..มื้อแรก ก็จัดกันเต็ม ขนาดนี้เลย !!!!

พี่ใหญ่ sarunyou วิ่งไปซื้อมาให้ทาน ลดความอ้วนกัน ค่ะ...........
.
.
โอ้ววว....!! ลืมค่ะ ทีมงานเรา มีการแจกรางวัลให้กับ นักท่องเที่ยวในบริเวณนั้น ที่ใส่แว่นตา Oakley มา.....
เราบุกประชิดตัวถึงโต๊ะกันเลยทีเดียว ....สร้างความตกอกตกใจให้กับคนแถวๆนั้นไม่น้อย ฮ่าๆๆๆๆๆ.....
(ไม่ได้ถ่ายรูปมาค่ะ รอดูรูปเต็มๆจาก คุณ Lasal นะคะ)

เป็น ทีมงานหวานแหวว ที่คล่องแคล่ว ว่องไวมากค่ะ....
แต่ งานหน้า ช่วยไปนั่งไกลๆพี่ด้วยนะ ทาน โรตีแล้ว ไม่หวาน เลยอ่ะ

โดนแย่งความหวานหมดเลยยยยย .........

K.Mai_sk8 ชื่นชม กลิ่นไอทะเล หรือ สาวโต๊ะข้างๆคร๊าบบบบ....

N.exxyboyz บอกขอตัว แป๊บบบบบ.......

ทานกันอิ่มหนำสำราญ....แล้ว มุ่งหน้าสู่ วัดห้วยมงคล ค่ะ.....
...
ระหว่างทาง เผลองีบไปนิดนึง โดนเลย -10 คะแนน...........

เข้าวัด ทำบุญ ทำสังฆทาน เลี้ยงปลา ......อิ่มบุญ กันถ้วนหน้าค่ะ.....

ร่วมกันทำบุญ ถวายสังฆทาน ณ.วัดห้วยมงคล หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ กันครับ

แวะสักการบูชา หลวงปู่ทวด วัดห้วยมงคล หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์

เหล่าขุนพล OSM.NO.3 ครับ..........

Oakley society Meeting No.3 Full Team ครับ.....

ตัวใหญ่จริงๆ....!!!

Last edited by Tio2; 05-04-12 at 21:43.

Old
  (#6)

Default 11-01-12, 10:24

มาถึงจนได้ตลาดน้ำหัวหิน
เป็นที่ที่น่าเดินเล่นของสวยๆงามๆ มากมายแถมมีคะแนนให้เก็บสะสมกันด้วยครับ

จุดต่อไป " ตลาดน้ำหัวหิน "..ท่ามกลางแดดเปรี้ยงๆ..

จุดนี้ ทีมงานมีเกมอีกเช่นเคยค่ะ เติมคำในช่องว่าง อีกแย้ววว..

คนน้อยจนน่าใจหายยย จะไปรอดมั้ยน้าาาาา..สถานที่สวยดีนะคะ (ถ้าอากาศเย็นๆจะดีมากกกกกกก)

จุดรวมพลตรงนี้ เป็นจุดบังคับ ทุกคนต้องมาทาน กระเพาะปลาค่ะ เพื่อรับ สติ๊กเกอร์คะแนนพิเศษ ......

จุดพักทานกระเพาะปลาแท้กัน อิ่ม แล้วยังได้คะแนนสะสมด้วยครับ

นี่คือที่มาของ "กระเพาะปลาเทวดาาาาาา"

จาแย่งน้องส้ม ทานไอศครีม เหรอครับ K.Tio2

มันส์ๆๆๆๆ เลยนะครับ N.exxyboyz...

ถึงแล้วครับที่พักที่สบายที่สุกเพราะวันนี้ลุยมาซะหมอแรงเลยครับ
"บ้านลานสวน รีสอร์ท ชะอำ"

เป็นไงล่ะ รถ VIP ของเรา ธรรมดาซะที่ไหน !!!!

2 ร้านนี้ อยู่ในบริเวณเดียวกันค่ะ...ร้านติดชายหาด อาหารอร่อยมากกกก...!!!

มื้อกลางวัน จัดหนักอาหารทะเลไปแล้ว ..มื้อนี้เลยขอลดดีกรีลงมาหน่อยค่ะ...แค่ ขาหมูทอด !! .

ช่วงแรก ที่อาหารลงบนโต๊ะ ....บรรยากาศ เงียบบบบบบบบบ มากกกกก...
ได้ยินแต่เสียง เคี้ยวอาหาร ......แต่ละคน มาอย่าง หิว โหย สุดๆ ฮ่าๆๆๆๆ

อุปกรณ์ และ ของรางวัล ที่ใช้ในการเล่นเกมส์ หลังรับประทานอาหารเย็นครับ...

K.Tio2 รับรางวัล จากการนับคะแนนสะสมแต้ม เล่นเกมส์ ช่วงกลางวันครับ.....

โฉมหน้าผู้เข้าแข่งขันครับ......

เอ้า.....น้อย......ออก.......555

เหล่าบรรดากองเชียร์ครับ....

N.exxyboyz เตรียมความพร้อม 100% คร๊าบบบ....

จายยย....เย็นๆ...คร๊าบบบบ N.exx....

..ลุ้น.....กันแทบหยุดหายใจ....กันเลยทีเดียวครับ....

จ้องกัน ตาไม่กระพริบ เลยครับ...

เฮ...ฮา.....ปาร์ตี้.....กันปาย.......คร๊าบบบบ

พักหายใจบ้างก็ได้นะคร๊าบบบ...

ลุ้นกันตัวโก่งเลยนะคร๊าบบ P.Ple_ka....

มันส์...มั๊ยคร๊าบบบบบ...K.Tio2

ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆ

เทส์...มั๊กๆๆๆ.......คร๊าบบบบ P.sarunyou

ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆกันต่อไป,,,,,

มุ่งมั่น สมกับเป็นแชมป์ เลยนะคร๊าบบ P.Khongbeng.....

ช่วยลุ้นๆๆ.....คร๊าบบ....P.sarunyou

น้องนุช ก็ลุ้น กะ เค้าด้วย..ลุ้นป้าย กท.

สุดดดดยอดๆๆๆ คร๊าบ ยินดีด้วยนะครับ P.Khongbeng

คุณก้อง ประกาศรายชื่อ ผู้ที่มีคะแนนสูงสุด 3 อันดับแรก ให้ออกมาเล่นเกม เพื่อชิงรางวัลที่ 1 กัน...
1. คุณ exxyboyz
2. คุณ Mai_SK8
3. พี่ใหญ่ของเรา sarunyou

และอีก 1 ท่าน ที่ได้ เครื่องรางของเราไป คือหลังป้ายชื่อที่ห้อยคอ มีโลโก้ oakley อยู่....
(ผู้โชคดี คือ คุณปลา แฟนคุณ khongbeng ได้รับรางวัลพิเศษจากพี่ใหญ่ค่ะ)

พอถึงเวลาเล่นเกม คุณปลาขอเปลี่ยนให้คุณ khongbeng มาเล่นแทนค่ะ....

แข่งเกมครั้งนี้ พี่ใหญ่ ฮา ได้ใจทุกๆคนมากค่ะ...
เล่นเกมแบบ ไม่รู้เรื่องเลย เอาฮาอย่างเดียว....

แต่ก็ยังอุส่า ทะลุมาถึงรอบสุดท้าย ชิงรางวัลที่ 1 กับคุณ khongbeng..
ก็ยังเล่นแบบ ฮา ไม่เลิก !! (รู้นะ....ว่าไม่อยากได้เอง เป็นพี่ใหญ่ ก็ต้องให้น้องๆ ใช่มั้ยค้าาาาอิอิ)

ขอขอบคุณแขกคนสำคัญ ที่ให้เกียรติมา ปิดงาน ของเราในวันนี้ " คุณโอบ "...ค่ะ

เก็บภาพหมู่ร่วมกัน ก่อนกลับเข้าที่พักครับ....

เราไปต่อกันที่ตลาดหัวหินกันนะครับ,,,

ฮาเฮ...กันหน้าตลาดหัวหินครับ....

กุ้งตัวใหญ่ มั๊กๆๆๆ...

จัดให้ครับ K.Lek999....

พี่ใหญ่ ภูมิใจนำเสนอ ร้านไอติมร้านนี้มั่กๆค่ะ.......รีบพุ่งตรงเข้ามาที่นี่ก่อนเลย

กลัวอ้วนค่ะ....เลยซัดไปซะ 2 ถ้วย อิอิ......อร่อยจริงๆ

Last edited by Tio2; 05-04-12 at 20:33.

Old
  (#7)

Default 11-01-12, 10:25

เช้าวันนี้ 1/4/12 สดใสหลับสบายกับ บ้านลานสวน รีสอร์ท ชะอำ ครับ

ยังลงไม่หมดเลยค่ะ.............มื้อเช้าๆๆๆๆๆ

เติมพลัง...พร้อมลุยต่ออีกนิด !!!

เก็บภาพหมู่ ก่อนออกเดินทางจากบ้านลานสวน รีสอร์ท........

สัมภาระ ของพวกเรา ก่อนออกเดินทางกันครับ....

เพลินวานที่ๆ พี่ใหญ่ (P'sarunyou) ตามใจน้องๆสุดๆ
เชิญดูเอาครับว่าตามใจกันขนานไหนครับ

ถ้าจะให้รางวัลถูกใจ10กระโหลกผมให้พี่ใหญ่เลยครับ

....................ถ่ายภาพหมู่เป็นที่ระลึกกัน หน้าเพลินวาน ครับ.................

ถึงขนาดคุณป้า ยังอดใจไม่อยู่เลยครับ P.sarunyou.......................

น่านนนนนนนนน P'sarunyou ของพวกเราซู๊ดยอดอยู่แล้วค๊าบบบบบบบบบ

ได้รับคำเชิญชวนให้มาช่วยเป็น พรืเซ็นเตอร์น้ำดื่ม อุทัยทิพย์ กันครับ....

อย่างซนเลย เด็กๆกลุ่มนี้.......

ทริปนี้ พี่ถ่ายแต่วิวเป็นส่วนใหญ่ ต้องขออภัยน้องๆนะคะ....
เห็นว่า มี มือโปรอย่างคุณ lasal กับ น้องเล็ก999 ....อยู่แล้ว
แบกกล้องใหญ่ไป แต่ไม่ได้งัดออกมาถ่ายรูปเลยค่ะ....

แปลกดีครับ Burger ผสม ดีปลาหมึกครับ หลายคน คงได้ลองชิมกันแล้ว

สาวสวยยยยยยยๆๆๆๆ กะ หนุ่มหล่ออออออออออๆๆๆๆ คร๊าบบ..

ขอขอบคุณพี่โรจน์ช่างกล้องหน้าหยก สำหรับภาพสวยๆนะครับ

Last edited by Tio2; 05-04-12 at 21:30.

Old
  (#8)

Default 11-01-12, 10:26

ร้านเจ๊เขียว หัวหิน วันที่ 1 เมษายน 2555
อร่อย อิ่ม จุก คุ้ม สนุกสุดจะบรรยายคร๊าบบบบบ
ทานอาหารตอนขากลับ ถ่ายรูปหมู่ OSM No.3 ครับ

มื้อเที่ยง P'OAKLEYHOLIC พาพวกเราไปทานที่ "ร้านเจ๊เขียว หัวหิน"

อาหารเที่ยงอีก 1 มื้อ แบบจัดเต็มๆ อีกเช่นเคยยยย....

ถ่ายรูปมาแค่ชุดแรกนะคะ...ต่อจากนั้น ไม่มีเวลาหยิบกล้องค่ะ มือเลอะ !!! แกะปู แกะกุ้ง อยู่ค่ะ !!!

แวะทานอาหารที่ร้าน เจ๊เขียว กันครับ ทานกันจน แบบว่า......?????

...ทานกันจน ท้องจะแตก อาหารยังเหลือเลย ....เสียดาย !!

มาทริปนี้ ทานไม่ยั้งจริงๆค่ะ .....ไอติม อร่อยมากกกกกกกกกก...!!

ลงมาตากแดด เตรียมตัวถ่ายรูปกันเลย ไม่กลัวดำกันล่ะ งานนี้ !!!!

ให้ทำอะไรก็ทำ ยอมทุกอย่าง....

ถึงขั้นหมวก กระจาย กันเลยทีเดียวครับ.....

สาวๆแอบไปสวยๆกันอีกมุมค่ะ......

โทนสี ประมาณนี้ใช่มั๊ยครับ คุณก้องลองเลือกดูนะครับ ผมทำมาให้ดู 2 โทนสี ครับ.................

โทนสีที่ 2 ครับ ลองดูนะครับ คุณก้อง......................................

ภาพประมาณนี้ครับ....................

Last edited by Tio2; 05-04-12 at 20:15.

Old
  (#9)

Default 11-01-12, 10:27

รอ Up ภาพผู้โชคดีกับของรางวัล Oakley Society Meeting NO.3 (OSM3) ครับ

Last edited by Tio2; 05-04-12 at 15:48.

Old
  (#10)

Default 11-01-12, 10:28

รูปเก็บตก เด็ดๆ ครับ

Last edited by Tio2; 05-04-12 at 21:29.

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules