Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Oakley Talking
Reload this Page ร้าน OAKLEY ร้านไหน ที่คุณประทับใจ เชิญเล่าสู่กันฟังคร๊าบ..

Thread Tools Search this Thread Display Modes
Old
  (#11)
เล็ก999 is Offline
Senior Member
เล็ก999 is on a distinguished road

เล็ก999's Avatar

Default 04-08-09, 15:58

สวัสดีครับ
ส่วนตัวผมร้านQuickSilverครับ ย้อนไปเมื่อประมาณ1996 ตอนนั้นผมเป็นเด็ก ๆ ครับยังไม่โต ช่วงนั้นบ้าบาสมากเลยครับชอบ MJ ตอนั้นยังสะสมรองเท้าบาสครับ แต่มีช่วงนึงผมดูการแถลงข่าวการเข้ารอบชิงของNBA ผมเห็นแกในTVใส่แว่นอะไรไม่รู้แปลกดีสีบรอนโคตรเท่ ให้สัมภาษส์ประมาณ 1นาที แล้วจากไป หลังจากนั้นผมเริ่มหาคำตอบแล้วว่าแกใส่อะไร และแล้วครับใบ้อยู่ที่ขาแว่นมีโลโก้ O อยู่ที่ขา บังเอิญพี่ชายบ้าเหมือนกันซื้อมาเลย $100 ตอนนั้น 25บาท/$ ครับ ใส่แบบไม่คิดอะไรมากครับมีคนละตัว โคตรเท่ แต่กลับว่าไป ๆ มาซื้อมา 1 อาทิตย์เลนส์รอก ขำไม่ออกเลย ที่นี้ส่งเคลมที่อเมริกาที่ร้าน SunGlassesHut พอไปถึงร้านร้านให้อันใหม่โดยไม่รีรอครับ พอมาถึงกรุงเทพใส่แล้วเอาอีกครับ 1 เดือน เท่านั้นรอกอีกไม่รู้จะเคลมยังไงผมเลยเข้า INTERNET(Window94 สมัยนั้นความเร็วน่าจะ24KBพอ ๆ มือถือครับ) ดูว่ามีตัวแทนในไทยไหม พอเจอก็ติดต่อ OAKLEY THAILAND แต่ก็ไม่ได้เคลมครับเพราะไม่มีใบเสร็จแสดงก็อดครับ เราเดินเล่นกับพี่ชายครับ ที่สยามCentreชั้น4อย่างว่าครับพี่น้องอายุห่างกัน 8 ปี อืม...ต่างคนต่างเดินครับ ผมเดินแล้วหยุดไปหน้าร้าน ๆ นึงขายอะไรประมาณสบอร์ดแหละ ข้างในปกครุมด้วยมนต์ดำ ทำให้ชวนเดินเข้าไปพอเข้าไปผมจะบรรยากาศของความเป็น Oakley ได้เลยว่ามนต์เสน่ห์ให้ต้องชวนจับจองเป็นเช่นไร สุดยอดครับประทับใจมาก นับจากวันนั้นถึงวันนี้ผมภาพตัวเป็น ๆ ของ X-Metal Beret ยังไม่เคยลืมไม่จากใจครับ......ผมมีเรื่องราวดี ๆ และมันอยู่ในความทรงจำอันดีของผมมาเสมอที่เกี่ยวกับ OAKLEY
สุดท้ายนี้กล่าวคือขอขอบคุณ คุณJim Jannard สำหรับุก ๆ จินตนาการในอีกด้านมุมนึงของมนุษย์ ถ้าไม่มีท่านก็ไม่มีOakley ขอขอบคุณ คุณชาร์ลส์ ที่ให้โอกาส แง่คิดดี ๆ ความรู้และประสบการณ์อันมีค่าที่ผมจะไม่มีวันลืม และขอขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ติดตามผมมาตลอด และที่สำคัญขอขอบคุณ oakleysociety สำหรับ webboard ที่ให้เรามีเนื้อที่มานั่งคุยกันและมาเป็นพี่น้องกันโดยไม่ใช่ผู้ค้าและพ่อค้า ขอบคุณครับ
เล็ก

Love Me Love My OAKLEY
Thank you JJ&CP

Reply With Quote

Old
  (#12)
O MADNESS is Offline
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 04-08-09, 17:45

อ่านที่คุณเล็กบรรยายมาก็นึกขึ้นได้ว่าลืมพูดถึงร้านQUICKSILVERไปได้ยังไง ร้านนี้ทำให้ผมเสียเงินซื้อแว่นGogleรุ่นO FRAMEพร้อมกับHALF MASKเพื่อมาใส่ขี่จักรยานดิ่งลงเขาที่เชียงใหม่และความที่ร้านนี้ของส่วนมากมากเน้นไปทางกีฬาโลดโผนมันจึงทำให้ผมต้องเข้าไปเยือนบ่อยๆ บวกกับที่ร้านนี้เมื่อก่อนก็มีเพื่อนฝูงที่เคยรู้จักมักคุ้นไปเป็นพนักงานอยู่ด้วยสองคนจึงทำให้ผมค่อยข้างจะสนิทกับร้านนี้(ปัจจุบันไม่รู้หนีหายไปไหนกันหมดแล้ว)
นี่ก็เป็นอีกหนึ่งร้านในความทรงจำที่ดีของผม

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Old
  (#13)
merf is Offline
merf is on a distinguished road

merf's Avatar

Default 05-08-09, 09:09

ร้านย่านสยามนั้นมีอยู่สองร้านน่ะครับ
ร้าน T-Zone
ร้าน Montana
ผมก็อุดหนุนมาแล้วทั้งสองร้าน

ส่วนตัวแล้วก็อุดหนุนกระจายไปเรื่อยแหละครับ
เอ็มโพเรียมไปเปลี่ยนยาง พนง.กบริการอย่างดี
เมื่อก่อน outlet เข้าไปในซอย ซื้อรองเท้า ก็ประทับใจ
เอาแว่นไปตอกสลักใหม่ที่พารากอน พนง.ก็ดีอีกแย๊ววว
ผมว่าตัวแทน oakley ค่อยข้างจะเอาใจใส่ลูกค้าดีนะครับ
บอกตรงๆว่ายังไม่เคยมีร้านใดที่ทำให้ไม่ประทับใจเลย
ส่วนเรื่องราคาก็เข้าใจดีครับ ถูกบ้างแพงบ้าง
อยู่ที่ความพอใจของเรา ...

Old
  (#14)
xuguang is Offline
Member
xuguang is on a distinguished road

xuguang's Avatar

Default 23-08-09, 22:01

วันนี้ผมไปดูกล่องใส่แว่นที่ ร้านทำมะดา ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมา พี่ๆที่ร้านดูเฉยๆจนผมกลัวไม่กล้าถามอะไรเยอะ ทั้งๆที่มีคำถามที่คาใจเกี่ยวกับแว่นมากมาย สุดท้ายก่อนได้แค่สายคล้องคอมาอันเดียว เสียดายจัง นานๆเข้ากรุงที คิดแล้วก้อขำตัวเองทำไมต้องกลัวขนาดนั้น (มือใหม่หัดใส่โอ๊คเล่ห์)

Old
  (#15)
OAKLEYHOLIC is Offline
OAKLEYHOLIC is on a distinguished road

OAKLEYHOLIC's Avatar

Default 23-08-09, 22:48

พี่ๆร้านทำมะดาจะเป็นแบบนี้เป็นปกติครับ........ แต่ถ้าสนิทแล้ว......เตล็ดซะ..... ยังไงถ้ามีโอกาส ลองไปดูที่ central world ดูครับ คุณหน่อยหรือคุณกบได้ทั้งคู่ครับ หรือที่เปิดใหม่ที่สยามครับผม ลองคุยกับคุณกว้างดูนะครับ รับรองได้หายสงสัยในคำถามครับผม ;) หรือโพสถามใน web เลยครับ ทุกคนยินดีแชร์ความรู้ครับผม

Old
  (#16)
OS_NPN is Offline
Junior Member
OS_NPN is on a distinguished road

Default 06-03-14, 22:49

ขอพิกัดร้านทำมะดา จะลองไปแวะดูครับ

Old
  (#17)
lekoakley is Offline
lekoakley is on a distinguished road

lekoakley's Avatar

Cool 07-03-14, 09:22

Quote:
Originally Posted by OS_NPN View Post
ขอพิกัดร้านทำมะดา จะลองไปแวะดูครับ
เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้นใต้ดินครับ ลองเดินๆดู ไม่ได้ไปนานแหละ น่าจะชั้นเดิมครับ

รอท่านอื่นมายืนยันพิกัดอีกที่ครับ

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules