Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Oakley Talking
Reload this Page oakley ตัวแรกในชีวิต

Thread Tools Search this Thread Display Modes
Old
  (#11)
mynameisae is Offline
Member
mynameisae is on a distinguished road

mynameisae's Avatar

Send a message via Skype™ to mynameisae 
Default 19-08-09, 21:23

ตัวแรกของผมนี่ซื้อที่ เมกาเลยครับ สั่งในเน็ตมาด้วยเลยไม่มีโอกาศได้ลอง
แต่ทนแรงยุของเพื่อนไม่ไหวเอาก็เอาวะเห็นอวดนักอวดหนา ก่อนหน้านั้นไม่เคยบ้าแว่นเลย
ตั้งแต่โดนเจ้า Gascan Polarized Matte black (Asian fit) เข้าไป แค่นั้นแหละครับ
ติดยาวเลย ตั้งแต่นั้นก็ซื้อไปเรื่อยเลย ถุงมง ถุงมือ หมวก ซื้อเรียบ
กลับมาไทยอยู่เชียงใหม่ก็หาซื้อราคาแบบเมกาไม่ได้ ก็เลยเพลาๆไปบ้าง
แล้วก็มาเจอพี่ๆทั้งหลายในเว็ปนี้แหละครับ ปลุกวิญญานขึ้นมาอีกครั้งเลย
ตอนนี้ไอ่ตัวแรกของผมโดนพี่หักคอซื้อไปแล้วครับ เสียดายอยู่เหมือนกัน
เดี๋ยวรอมีโอกาสจัดกลับมาแน่ๆครับ

Reply With Quote

Old
  (#12)
xuguang is Offline
Member
xuguang is on a distinguished road

xuguang's Avatar

Default 19-08-09, 21:55

สวัสดีคับทุกๆคน ผมxuguang คับ แว่นอันแรกของผมคือ juliet ducati พึ่งซื้อมาประมาณเดือนกว่า ถูกใจมากแต่ซื้อมาแพง อิอิ (หมดตัว)

Old
  (#13)
sarunyou is Offline
Senior Member
sarunyou is on a distinguished road

sarunyou's Avatar

Smile 20-08-09, 00:32

......ดีใจด้วยครับคุณXuguang ที่ได้แว่นที่ถูกใจ แต่คงไม่ใช่ตัวสุดท้ายแน่ครับถ้าเข้ามาใน OS......

Old
  (#14)
freeman00 is Offline
Junior Member
freeman00 is on a distinguished road

Default 20-08-09, 10:57

สวัสดีครับทุกท่าน แว่นตัวแรกของผมเป็น Juliet Plama/Emerald ตอนปี 2002. แต่ขายไปแล้วครับ เพราะตอนนั้นใส่แล้วไม่สวย ก็เลยขายไป (ยังแอบเสียดายเลยครับมี S/N) แล้วก็หายไป. แต่หลังๆ พอมาเจอเวปนี้ก็เริ่มกลับมาหลงใหลใน Oakley. ดูเวปโน้นเวปนี้เกี่ยวกับ Oakley ทุกวัน เลือดผมน่าจะเปลี่ยนจากกรุ๊ป B เป็นกรุ๊ป O ไปแล้ว สงสัยจะเหมือนลายเซ็นคุณ O Madness "ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง" 555+

Old
  (#15)
O MADNESS is Offline
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 20-08-09, 20:33

ขอบคุณมากคับสำหรับคำชม ผมว่าบางท่านน่าจะเป็นยิ่งกว่าผมเสียอีกด้วยซ้ำไป

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Old
  (#16)
OAKLEYHOLIC is Offline
OAKLEYHOLIC is on a distinguished road

OAKLEYHOLIC's Avatar

Default 20-08-09, 23:13

สำหรับแว่น OAKLEY ตัวแรกในชีวิตนั้น........ ต้องเล่าย้อนอดีตไปนานพอควรสมัยเรียนอยู่มหาลัยประมาณปี 2 ได้ครับ (ประมาณปี พ.ศ.2539ครับ) ......... ตอนนั้นยังไม่รู้จักแว่นยี่ห้อ OAKLEY เลย เพียงแต่ตอนนั้นชอบในโลโก้ของเค๊าว่ามันสวยดี ....... หลังจากนั้นก็เริ่มเห็นตามร้านมีเข้ามาขาย (ขณะนั้นเรียนอยู่ที่เชียงใหม่ครับ....) มีเวลาว่าง ต้องรีบไปที่ร้านขายแว่นตาที่เซ็นทรัลกาดสวนแก้ว ชั้น 1 โซนด้านหลังครับ ... จะไปแอบมองอยู่เป็นประจำ....... หลังจากนั้นก็เริ่มชอบขึ้นมาเรื่อยๆ......แต่ด้วยราคาที่ค่อนข้างสูง ไม่มีปัญญาได้มาจับจอง ใช้เวลาซักพัก............ จนกระทั่งได้ดูละครทางช่อง 3 ที่พี่นกฉัตรชัยใส่แว่น OAKLEY แล้วแสดงเป็นเลขารัฐมนตรี........ โอโฮ้. !!! แม่เจ้า.......โคตรเท่ห์เลยว่ะ!!!! ... ใส่แว่น OAKLEY แล้วได้เป็นถึงเลขา รมต. ........ ต้องสอยมาให้ได้.............. เก็บตังค์เลยครับ พอเงินครบก็รีบไปยกสินสอดขอแต่งมาเลย........ แว่น OAKLEY ตัวแรกในชีวิต (ที่เป็นของแท้....ก่อนหน้าในได้แค่ใช้ของ COPY) นั่นคือ OAKLEY ZERO, FRAME : BLACK, LENS : BLACK IRID. ราคา 5000 บาทถ้วนมิคาดเกิน.............. ปัจจุบันยังคงเก็บรักษาไว้ แต่ก็สภาพไปตามกาลเวลาครับ.. ตัวนี้เป็นแรงบันดาลในให้ผมได้มีโอกาส รัก หลงใหล ชื่นชอบ ในผลิตภัณฑ์ Brand OAKLEY จนทำให้ในตอนนี้ DNA ของผมกลายเป็น OAKLEY ไปเรียบร้อยแล้ว ... ผมจะไม่มีวันทิ้งเป็นอันขาด.................ZERO..............

Last edited by OAKLEYHOLIC; 20-08-09 at 23:16.

Old
  (#17)
SAAG is Offline
Junior Member
SAAG is on a distinguished road

Default 21-08-09, 17:18

สวัสดีครับ เพิ่งสมัครสมาชิก oakley ผมรู้จักสมัยเด็กตอนเริ่มขี่ BMX แต่ไม่ได้มีโอกาศได้เห็นของแท้ในเมืองไทย

แล้วพอเรียนจบผมก็ได้มีโอกาศย้ายมาเชียงใหม่ ประมาณ 10 กว่าปีก่อน ผมก็ซื้อแว่น oakley ตัวแรกที่ร้านที่คุณ oakleyholic ซื้อนั้นละ เป็นรุ่น Eye Jacket รุ่นแรก เฟรม Blood ตอนนั้น 2800 บาทม้าง เห็นราคาไม่แพงเท่าไหร่ ก็เลยซื้อ แต่เสียทิ้งไว้ในรถ ซะมาก เฟรมหัก สงสัยเพราะอากาศร้อนเกินไป เลยไม่ได้ซื้อมาใช้อีก จนมา 2 เดิอนก่อนกำลังจะหาแว่นกันแดด ใหม่ซะอันตอนแรกจะซื้อ Avitor ของray ban เจอราคาสมัยนี้ไม่ไหวครับเงินไม่พอซื้อ ก็เลยหันมาลองมองๆ Oakley อีกที แต่เจอราคาตามห้างก็ไม่ไหวแพงมากเลย สุดท้ายฝากเพื่อนหิ้วมาเลยได้ รุ่น Hijinx เฟรม rust lens Vr28 polarized ราคาไม่แพงพอรับได้มาใส่ ก่อนจะซื้อหาข้อมูลรุ่นละราคามาเจอเวบนี้พอดี มีพวกกูรูเยอะ เลยสมัครสมาชิกครับ

Old
  (#18)
OAKLEYHOLIC is Offline
OAKLEYHOLIC is on a distinguished road

OAKLEYHOLIC's Avatar

Default 21-08-09, 21:44

Fri-Aug-2009 17:18
SAAG สวัสดีครับ เพิ่งสมัครสมาชิก oakley ผมรู้จักสมัยเด็กตอนเริ่มขี่ BMX แต่ไม่ได้มีโอกาศได้เห็นของแท้ในเมืองไทย

แล้วพอเรียนจบผมก็ได้มีโอกาศย้ายมาเชียงใหม่ ประมาณ 10 กว่าปีก่อน ผมก็ซื้อแว่น oakley ตัวแรกที่ร้านที่คุณ oakleyholic ซื้อนั้นละ เป็นรุ่น Eye Jacket รุ่นแรก เฟรม Blood ตอนนั้น 2800 บาทม้าง เห็นราคาไม่แพงเท่าไหร่ ก็เลยซื้อ แต่เสียทิ้งไว้ในรถ ซะมาก เฟรมหัก สงสัยเพราะอากาศร้อนเกินไป เลยไม่ได้ซื้อมาใช้อีก จนมา 2 เดิอนก่อนกำลังจะหาแว่นกันแดด ใหม่ซะอันตอนแรกจะซื้อ Avitor ของray ban เจอราคาสมัยนี้ไม่ไหวครับเงินไม่พอซื้อ ก็เลยหันมาลองมองๆ Oakley อีกที แต่เจอราคาตามห้างก็ไม่ไหวแพงมากเลย สุดท้ายฝากเพื่อนหิ้วมาเลยได้ รุ่น Hijinx เฟรม rust lens Vr28 polarized ราคาไม่แพงพอรับได้มาใส่ ก่อนจะซื้อหาข้อมูลรุ่นละราคามาเจอเวบนี้พอดี มีพวกกูรูเยอะ เลยสมัครสมาชิกครับ

ร้านที่เซ็นทรัลกาดสวนแก้ว.......... เป็นร้านที่ขายแว่น OAkley ตัวแรกให้กับเราเหมือนกันเลยครับ..ดีใจจัง มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์เพิ่มอีกคนแล้ว

Old
  (#19)
eak is Offline
eak is on a distinguished road

eak's Avatar

Default 21-08-09, 23:28

อีกหนึ่งน้องนาง ที่ผ่านเข้ามาในชีวิตผมครับ ไม่ใช่ตัวแรก และไม่ใช่ตัวสุดท้ายแน่นอนครับ 55

Old
  (#20)
xuguang is Offline
Member
xuguang is on a distinguished road

xuguang's Avatar

Default 23-08-09, 22:10

สวยมากเลยคับคุณ eak เลนส์เปลี่ยนใหม่ใช่มั้ยคับ เค้าเรียกว่าเลนส์สีอาราย ดูแล้วรู้สึกเหมือนเวลาผมเห็นสาวสวยๆเลย อิอิ (มือใหม่หัดใส่โอ๊คเล่ห์)

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules