Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Oakley Talking
Reload this Page oakley ตัวแรกในชีวิต

Thread Tools Search this Thread Display Modes
Old
  (#21)
eak is Offline
Senior Member
eak is on a distinguished road

eak's Avatar

Default 24-08-09, 10:16

Quote:
Originally Posted by xuguang View Post
สวยมากเลยคับคุณ eak เลนส์เปลี่ยนใหม่ใช่มั้ยคับ เค้าเรียกว่าเลนส์สีอาราย ดูแล้วรู้สึกเหมือนเวลาผมเห็นสาวสวยๆเลย อิอิ (มือใหม่หัดใส่โอ๊คเล่ห์)
ในรูปเป็นเลนส์ ruby ครับ

Reply With Quote

Old
  (#22)
mynameisae is Offline
Member
mynameisae is on a distinguished road

mynameisae's Avatar

Send a message via Skype™ to mynameisae 
Default 26-08-09, 01:06

โอ๊คลี่ย์สายเชียงใหม่เริ่มเปิดตัวขึ้นเรื่อยๆ กทม มันไกล จัดมิตติ้งในเชียงใหม่กันเลยมั้ยครับ พี่น้องงง อิอิ : )

Old
  (#23)
eak is on a distinguished road

Default 28-08-09, 10:44

Quote:
Originally Posted by mynameisae View Post
โอ๊คลี่ย์สายเชียงใหม่เริ่มเปิดตัวขึ้นเรื่อยๆ กทม มันไกล จัดมิตติ้งในเชียงใหม่กันเลยมั้ยครับ พี่น้องงง อิอิ : )
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

Old
  (#24)
O MADNESS is Offline
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 28-08-09, 12:38

ไม่แน่ปลายปีผมอาจจะขึ้นไปหาของป่าแถวๆเชียงใหม่ แล้วคงได้เจอกันคับ

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Old
  (#25)
angelo999 is Offline
angelo999 is on a distinguished road

Default 28-08-09, 13:00

ตัวแรกของผมคือ บางคนเค้าเรียกเร็กเก้ บางคนเค้าเรียกสการ์ แตผมเรียก SCAR ดีกว่าเพราะแฟนซื้อให้วันเกิด
ราคาตอนนั้นแพงมากถ้าจำไม่ผิดราวๆ 12,000 ที่ KINGPOWER WTC สมัยนั้น ตอนนี้เหลือแค่ไม่กี่พันเอง(ฮือ...เจ็บปวด
)

Old
  (#26)

Default 08-12-09, 21:35

ขุดกระทู้ขึ้นมาครับ เกือบลืมไปเลยว่าผมเคยตั้งกระทู้นี้

ร่วมแชร์ประสบการณ์กันได้นะครับ ขอบคุณครับ

Old
  (#27)
sarunyou is Offline
sarunyou is on a distinguished road

sarunyou's Avatar

Smile 08-12-09, 21:54

....................นั่งอ่านเพลินดีครับคุณeak เหมือนนานมาแล้ว......................

Old
  (#28)
kanaet99 is Offline
kanaet99 is on a distinguished road

Default 08-12-09, 21:56

ผมก็ romeo ตอนนั้นซื้อ 2 ตัวเลยครับ

Old
  (#29)
Ton_sg is Offline
Member
Ton_sg is on a distinguished road

Default 08-12-09, 22:02

ของผมตัวแรกพึ่งได้มาเมื่อเดือนที่แล้ว เป็น half jacket jet black black I โดนไป 77.50 ปอนด์
เป็นเงินที่เยอะอยุ่สำหรับนักศึกษาคนนึง สอนเทนนิสกันนานเลยทีเดียว ระหว่างรอคุณอาส่งมาให้ นั่งเฝ้าบ้านทุกวันว่าเมื่อไหร่ไปรษณีย์จะมา ส่งมาวันจันทร์ วันพฤหัสมาถึง ระยะการรอก่อนหน้านั้นเกือบเดือน เพราะไปรษณย์ทางนู้นประท้วง

ดูรูปกันครับ

Old
  (#30)
nt_738 is Offline
Junior Member
nt_738 is on a distinguished road

Default 09-12-09, 11:26

ชอบกระทู้นี้จังครับ
ผมเริ่มสนใจ Oakley ตั้งแต่ได้ดูหนังเรื่อง MI2 Romeo 1 เท่มากๆ หลายคนคงคิดเหมือนผม
แต่ผมสายตาสั้นครับ เลยได้ Oakley Square Wire 2.0 มาเป็นตัวแรกแทน แพงมากๆ 2 เท่าของราคาตอนนี้เลย
แต่หลังจากนั้นได้เห็น Juliet Ruby ในเรื่อง Black Hawk Down, X-Men เลยเลิกใส่แว่นสายตามาใส่ Contact เลย เพื่อจะได้ใส่ Juliet ไงครับ ตอนซื้อ Juliet เสร็จ เงืนในบัญชีผมเหลือน้อยกว่าราคาแว่นอีกทำไปได้
Juliet ตัวแรกของผมตอนนี้โทรมมากๆครับ คิดอยู่หลายที่ว่าจะเอาไปซ่อมดีไหม ถ้าเปลี่ยน Lens และยางทั้งหมดก็คงจะซื้อตัวใหม่ได้ครึ่งตัวเลย ตอนนี้ก็มี Juliet ตัวไหม่แล้วซ่อมมาก็อาจไม่ได้ใส่
แต่พอได้เจอกระทู้นี้แล้วก็ตัดสินใจได้ทันที่ครับ ซ่อมดีกว่าถึงไม่ได้ใส่ก็เก็บเอาไว้ระลึกถึงความรู้สึกดีดี(มาม่าอร่อยและบ่อยๆ)ตอนนั้นครับ

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules