Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Tips And Tricks
Reload this Page เปลี่ยนเลนส์ให้ Juliet

Thread Tools Search this Thread Display Modes
เปลี่ยนเลนส์ให้ Juliet
Old
  (#1)
obomm is Offline
Senior Member
obomm is on a distinguished road

obomm's Avatar

Send a message via MSN to obomm Send a message via Yahoo to obomm  
Default เปลี่ยนเลนส์ให้ Juliet - 11-06-09, 18:12

ไม่รู้จะเขียนเริ่มยังไงดี...เริ่มเลยก็ล่ะกัน

!!!! ข้อ ควรระวัง !!!!

1. ควรเปลี่ยนตอนสว่างๆหรือหาที่สว่างและมีแสงไฟพอน่ะครับ เผื่อน้อตหลุด หรือ ตกไปไหนจะได้
หาเจอ เมื่องั้นได้เสีย 300 ไม่รู้น่ะ เดี้ยวจะหาว่าไม่เตือน อิอิ

2. ไม่ควรเปลี่ยนเลนส์ตอนอารมณ์แปรปรวน เดี้ยวจะพลากเอาง่ายๆครับ 555

3. ห้ามเปลี่ยน เลนส์ที่ อาบ อบ นวด เป็นอันขาด เดี้ยวน้อตหลุดหาย เข้าไปที่...

4. เปลี่ยนเลนส์ทีล่ะข้างน่ะครับ เดี้ยวงง

ขั้นตอน

1. เตรียม ของให้พร้อม ไม่ว่าจะเป็น T6 หรือ T5 (ผมใช้ T5 เวลาเปลี่ยนเลนส์ Juliet)

2. จับ Juliet ของเราควำ่ครับ พี่น้อง จะได้เห็น รู ชัดๆ

3. จับ ตัว Frame ให้มั่นคงแล้ว ใช้ไขควง เสียบ เข้าไปในรู แล้วหมุนครับ 5555

4. แนะนำว่าให้เอายางออกมาด้วยเลยครับ ง่ายกว่า น้อตด้วยนะ

5. หลังจากที่เราเอา ยาง กับ น้อต ออกแล้ว ให้ใช้นิ้วค่อยๆดันเลนส์ออกมาจากด้านใดน่ะครับ ค่อยๆ หรือจะง้างตัวด่านล่าง Frame ออกมานิดหน่อยก็ได้น่ะ อย่าทำแรงน่ะ ใจเย็น เดี้ยวมันก็ออก

6. เอาเลนส์ใหม่ใส่เข้าไปสิครับ จะรออะไร ให้ใส่จากด้านหน้าน่ะ แล้วใช้นิ้ว กด หรือ ดัน เข้าไป
แล้วจะมีเสียงดัง แกร็ก นั้นแปลว่า เลนส์เข้าที่แล้วครับ

7. ถึงเวลาที่ยากที่สุดแล้วครับ คือเวลาใส่น้อตคืน ให้จับตัว Frame ให้แน่นน่ะครับ
ใส่ ยางเข้าไปก่อนน่ะครับ ดูยางด้วยล่ะว่าอยู่ถูกที่รึปล่าว อย่าใส่กลับด้านน่ะ ให้เอา ด้านยาง
ที่บางที่สุดอยู่ด้านหน่าน่ะ เดี้ยวใส่ผิดแล้วยางจะปลิ้น

8. ทำอีกข้าง หรือ จะปล่อยแแบนี้ก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน โดนคนอื่นหาว่า บ้า แล้วอย่ามาโทษน่ะ

9. เช็ดทำความสะอาดเลนส์ครับ ตอนนี้คงมีแต่รอยนิ้วมือของเราครับ

Reply With Quote

Old
  (#2)
oakleynative is Offline
oakleynative is on a distinguished road

oakleynative's Avatar

Default 28-12-09, 19:30

ความรู้ล้วนๆ ขอบคุณครับ

ผู้แพ้มักคร่ำครวญว่าทำดีที่สุดแล้ว ผู้ชนะกลับบ้านไปพร้อมนางงาม

Old
  (#3)
Romeo is Offline
Romeo is on a distinguished road

Romeo's Avatar

Default 30-12-09, 07:41

สุดยอดจริงๆ.....บรรยายแบบเห็นภาพเลย(ก็มีภาพให้ดูด้วยนี่เนอะ)

.....Romeo๊.....Romeo.....

Old
  (#4)
sarunyou is Offline
sarunyou is on a distinguished road

sarunyou's Avatar

Smile 30-12-09, 13:14

......................ต า ห ล ก ดี ค รั บ.....................

Old
  (#5)
เล็ก999 is Offline
เล็ก999 is on a distinguished road

เล็ก999's Avatar

Default 30-12-09, 14:24

Quote:
Originally Posted by Romeo View Post
สุดยอดจริงๆ.....บรรยายแบบเห็นภาพเลย(ก็มีภาพให้ดูด้วยนี่เนอะ)
เนอะ ..... --"

Love Me Love My OAKLEY
Thank you JJ&CP

Old
  (#6)
Romeo is Offline
Romeo is on a distinguished road

Romeo's Avatar

Default 05-01-10, 16:18

ขวดสีฟ้านี่อะไรเหรอครับ

.....Romeo๊.....Romeo.....

Old
  (#7)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 23-01-10, 14:24

Quote:
Originally Posted by Romeo View Post
ขวดสีฟ้านี่อะไรเหรอครับ
น่าจะเป็น "น้ำยา" ล้างเลนส์นะฮับ K.Romeo๊

Old
  (#8)
Tio2 is on a distinguished road

Default 16-11-10, 15:02

UP ครับทำตามวีธี K'obomm ได้เลย ชัดเจน คร๊าบ,,,

Old
  (#9)
yahoooo is Offline
yahoooo is on a distinguished road

yahoooo's Avatar

Default 01-12-10, 16:38

เอาไว้ได้มา ต้องมาลองบ้างซะแล้ว

ปล. สอบถามหน่อยครับว่า ถ้าเราเปลี่ยนเลนส์บ่อยๆจะทำให้พวกน๊อตต่างๆมันเสียเร็วรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

Old
  (#10)

Default 02-12-10, 00:29

Quote:
Originally Posted by yahoooo View Post
เอาไว้ได้มา ต้องมาลองบ้างซะแล้ว

ปล. สอบถามหน่อยครับว่า ถ้าเราเปลี่ยนเลนส์บ่อยๆจะทำให้พวกน๊อตต่างๆมันเสียเร็วรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ P'yahoooo ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, ใจเย็นๆเวลาไขน๊อตออก (หัวชอบบานครับ)

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules