Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Tips And Tricks
Reload this Page เปลี่ยน...JAWBONE ง่ายกว่าที่คิด โดย เล็ก999

Thread Tools Search this Thread Display Modes
เปลี่ยน...JAWBONE ง่ายกว่าที่คิด โดย เล็ก999
Old
  (#1)
เล็ก999 is Offline
Senior Member
เล็ก999 is on a distinguished road

เล็ก999's Avatar

Default เปลี่ยน...JAWBONE ง่ายกว่าที่คิด โดย เล็ก999 - 26-07-09, 03:32

หลังจากการนั่งเล่นที่SHOPและติดมือกลับบ้านมาใช้นะครับ ผมขออนุญาติReviewและสาธิตเป็นขั้น ๆ ครับ(ถ้าไม่เกรงใจจะชำแหลให้หมดเลย อิอิ)

1.อุปกรณ์ที่มากับกล่อง

2.การเปลี่ยนเลนส์

3.การเปลี่ยนNosePadทั้งแผ่น

4.ข้อควรสังเกตุ
4.1ขนาดยางASIAN FITกับธรรมดา

4.2แผ่นยางบริเวณกรอบที่ใส่เลนส์อยู่ด้านบน

4.3ใบรับประกัน(ของแท้oakley thailand)เป็นเช่นนี้ นอกเหนือจากนี้อยู่นอกระบบ

5.วิธีใส่ให้หล่อสูตรใครสูตรมัน แต่มาดูสูตรท่านอื่นดีกว่า

REVIEW ผมให้ 9/10 ขาดไป 1 เนื่องจากใส่แล้วไม่หล่อ ล้อเล่นครับ ซื้อก็ไม่ลด อิอิ จริงๆแล้วผมรู้สึกว่าถ้าเอาไปเปรียบเทียบกับ M Frame, Radar, Racing Jacket ผมว่ายังสู้ไม่ได้ครับ สำหรับขี่จักรยาน เพราะความรู้สึกมันเบาก็จริง แต่ลมเข้ามาตลอดครับเหมือนRacing Pro ข้อดีมีเยอะเลยคือราคาถูกครับ สำหรับเลนส์HYBrophobic ให้ตั้ง2เลนส์ บวกกับกล่องอีก ถ้าไปเปรียบเทียบกับRadarราคานี้อาจจะไม่ได้ด้วย เปรียนเลนส์ก็ง่ายอีก แต่ถ้าเอาไปเปรียบเทียบกับ Flak jacketกับHalfJacket รุ่นพวกนี้เทียบกันไม่ได้ (2 รุ่นนี้ไม่รู้อะไรไม่ชอบเลยครับ) ส่วนเรื่องWarrantyผมคิดว่ามีไว้ก็ดีครับ ซื้อที่ตัวแทนในไทยเนี่ยแหละรับประกันได้เลยว่าซื้อแล้วเสียจากการผลิตมีคนรับผิดชอบตลอด 1 ปี เพราะนี่คือแว่นกีฬา จงใช้อย่างเมามัน อย่าให้เราคือทาสมัน มีWarrantyคุ้มกว่าครับ
ยังไงก็สุดท้ายนี้อย่าเชื่อผมมากโปรดใช้วิจารญาณอย่างสูงในการรับชมครับ ขึ้นอยู่การตัดสินใจของท่าน ขอให้สนุกกับOAKLEYครับ

Reply With Quote

Old
  (#2)
O MADNESS is Offline
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 26-07-09, 08:09

ขอบคุณมากเลยคับคุณเล็ก999
นำเสนอได้อย่างละเอียดทุกขั้นตอน ภาพถ่ายก็ดูง่ายและคมชัด
ว่าแต่ทำยังไงให้มือเหนียวอย่างคุณเล็กได้บ้าง เพื่อคราวหน้าจะได้มีติดไม้ติดมือกลับมาบ้าง

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Old
  (#3)
เล็ก999 is on a distinguished road

Default 26-07-09, 11:44

Quote:
Originally Posted by O MADNESS View Post
ขอบคุณมากเลยคับคุณเล็ก999
นำเสนอได้อย่างละเอียดทุกขั้นตอน ภาพถ่ายก็ดูง่ายและคมชัด
ว่าแต่ทำยังไงให้มือเหนียวอย่างคุณเล็กได้บ้าง เพื่อคราวหน้าจะได้มีติดไม้ติดมือกลับมาบ้าง
-ด้วยความยินดีครับ ว่าแต่ว่าน๊านๆๆๆ นา...นนนถึงจะมีซักครั้งครับ ที่จะมีโอกาสได้ซื้อ เห็นที่พารากอนโทรมาบอกว่ามี2สี สีละตัวก็เลยมีโอกาสเข้าไปเอามาลองใช้ดูครับ พอผมซื้อมาปุ๊บ อีก10 นาทีต่อมา ก็ขายได้อีกตัวคือLIVESTRONGสรุปคือหมด ยิ่งถ้าCUSTOMได้จะดีมาก ๆ เลย รออยู่นะครับ ส่วนวันนี้ไม่รู้ฝนจะตกไหมถ้าตกผมจะขออณุญาติใส่ออกไปทดสอบเลนส์ช่วงสุดท้ายดูครับว่าใส่แล้วHYBROPHOBICจะทำงานเช่นไรจะได้REVIEWกันแบบของเป็นๆ ขอบคุณครับ

Old
  (#4)
O MADNESS is on a distinguished road

Default 26-07-09, 12:43

คุณเล็ก999 เลนส์แว่นนะกันน้ำเกาะคับ แต่คนนี้ซิถ้าใส่แล้วหล่อระวังสาวๆจะมาเกาะกันนะคับด้วยความหวังดี

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Old
  (#5)
Icewax-1 is Offline
Icewax-1 is on a distinguished road

Default 26-07-09, 17:35

เอารูปหล่อๆ ของเจ้าของกระทู้มาให้ดูด้วยดิครับ ผมว่า Lance อาจสู้ไม่ได้ก็ได้นะครับ

Old
  (#6)
tt_comer is Offline
tt_comer is on a distinguished road

Default 26-07-09, 22:26

ขอบคุณครับสำหรับ Review ดีแว่นสวย น้ำหนักเบา แถมชวนกระเป๋าเบาอีก

เห็นด้วยกะคุณ Icewax-1 น่่าจะใส่โชว์ ยิ่งตอนขี่จักรยานด้วยน่าจะได้คะแนนเต็ม

ถ้าไม่มีตากล้องยินดีอาสารับเป็นตากล้องให้นะครับ

^_^

Old
  (#7)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 27-07-09, 01:00

ขอบคุณ K.เล็ก999 ฮับ
สำหรับข้อมูล และภาพสวยๆ
เพิ่มความอยากได้มากขึ้น แต่?:mad:
คงเก็บตังค์ก่อน ถืงตอนนั้น JAW BONE คงหมดไปแว้ว,,,

Old
  (#8)

Default 27-07-09, 03:26

สวัสดีครับ ตารางของวันที่26/7 ของผมครับ ตื่นนอนบ่าย 2 โมงครับ ขี่รถเล่นหนึ่งรอบวนไปวนมาแดดอออกเปี้ยงครับ เซงเลย ตอนแรกกะจะทดลองJAWBoneตอนเปียกฝน แต่........เวลานั้นก็มาถึง ประมาณ บ่าย 3 นั้นมาถึงครับ อยู่ดี ๆ ฝนตกหนักครับ คิดในใจแล้วคือสุดยอดมากเป็นดังที่ต้องการ ผมตัดสิ้นใจใส่ JAWBone ควบจักรยานออกจากบ้านทันทีโดยไม่รีรอครับ แต่คราวนี้เสี่ยงมากครับ...เสี่ยงเกือบโดนพ่อด่าอีกต่างหาก พอดีแกอยู่แถวจักรยานพอดี ตัวแรกที่ผมใส่เป็น VR28 Blue ใส่แล้วสุดยอดครับ วิศัยทัศน์การมองเห็นค่อนข้างชัด อากาศถ่ายเทได้ปกติไม่เกิดฝ้า ถึงแม้ฝนจะตกหนักก็ตาม พอขี่วนรอบสาทรหนึ่งรอบ กลับมาใส่ Persimmon ครับ ในทางกลับกันวิศัยทัศน์มองไม่ชัด พอจอดรถเข้าที่ร่มฝ้าขึ้นแล้วไม่หายเลยครับ ดังนั้นจึงมีข้อสงสัยเลยครับว่า เลนส์ทุกสีของ JawBone เป็น Hybophobic หรือไม่??? ถ้าจะให้ผมตั้งข้อสังเกตกันจริงๆ คือมันไม่มีแผ่นติดรูป H บนเลนส์ ข้อสงสัยนี้ไว้ผมจะข้อค้างไว้ตอบคราวหน้าครับ เพราะคิดว่าเรื่องนี้น่าจะเข้าที่ประชุม Oakley พรุ่งนี้ ส่วนการทดลองครั้งนี้กับความสามารถของ JaWbone ผมค่อนข้างพึงพอใจมากครับ 9.5/10

รูปนี้ครับคือการยีนยันให้เห็นว่ามันมองไม่เห็นทางจริง ๆ

ขอขอบคุณทุกท่านครับที่ติดตาม หวังว่ายังคงไม่เบื่อนะครับ

Love Me Love My OAKLEY
Thank you JJ&CP

Old
  (#9)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 27-07-09, 07:51

ขอขอบคุณทุกท่านครับที่ติดตาม หวังว่ายังคงไม่เบื่อนะครับ

คุณเล็ก999ฮับ
เปียกชุ่มเลยนะฮับ ทั้งนายแบบ ทั้งแว่น
JAW BONE (ฉลาม) สงสัยเป็นตาต้อแน่ๆ,,,,,,,,,,, มัวเชียว

Last edited by Tio2; 27-07-09 at 07:54.

Old
  (#10)

Default 27-07-09, 08:52

อย่าลืมอาบน้ำอุ่นและทานยากันเป็นไข้ด้วยนะคับ เดี๋ยวคราวหน้าจะหานายแบบมาพรีวิวไม่ได้

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules