Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Oakley Talking
Reload this Page ร้าน OAKLEY ร้านไหน ที่คุณประทับใจ เชิญเล่าสู่กันฟังคร๊าบ..

Thread Tools Search this Thread Display Modes
ร้าน OAKLEY ร้านไหน ที่คุณประทับใจ เชิญเล่าส&#
Old
  (#1)
OAKLEYHOLIC is Offline
Senior Member
OAKLEYHOLIC is on a distinguished road

OAKLEYHOLIC's Avatar

Default ร้าน OAKLEY ร้านไหน ที่คุณประทับใจ เชิญเล่าส&# - 02-08-09, 14:50

ที่ขอตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อเป็นการ Feed back เล่าสู่กันฟังถึงการบริการของร้าน OAKLEY ที่คุณประทับใจ ว่าร้านไหน น่าจะเป็นร้านในดวงใจมากที่สุด เชิญร่วมออกความเห็น และเล่าประสบการณ์โดยตรงของทุกท่านได้ โดยไล่ลำดับร้านที่ประทับใจอันดับ 1-3 ครับ เราจะรวบรวมข้อมูลทุกท่าน และทำการแจ้งลำดับร้านที่น่าไปใช้บริการที่สุด อันดับ 1-3 ครับ เพื่อเป็นข้อมูลในการช่วยในการตัดสินใจไปใช้บริการของเหล่าสาวก OAKLEY ต่อไปครับ..............

ส่วนตัวขอประเดิมเปิดกระทู้นะครับ ไล่ลำดับร้านที่ประทับใจ ไล่ลำดับอันดับที่ 1 ถึง อันดับที่ 3 ครับ

อันดับที่ 1 ร้าน OAKLEY ณ ห้าง CENTRAL WORLD
ด้วยสถานที่ใหญ่ โอ่โถ่ง พร้อมกับสินค้า Oakley ที่มีอยู่หลากหลาย เป็นสิ่งที่ดึงดูดใจใครหลายคนให้ไปใช้บริการที่นี่ และเหนือสิ่งอื่นใด ถ้าไปที่ร้านนี้ ต้องไปเจอบุคคลคนนึง ซึ่งเป็นทรัพยากรที่สำคัญคนหนึ่งในวงการร้าน OAkley นั่นคือ คุณหน่อย ......... ผมไม่แปลกใจเลยที่ใครหลายคนถึงไปซื้อสินค้าที่ร้าน Central World แห่งนี้ .... ด้วยคำตอบที่สำคัญคือตัว คุณหน่อย เอง ที่ให้บริการลูกค้าด้วยใจ มนุษยสัมพันธ์ที่เยี่ยมยอด ลักษณะการขายด้วยความเป็นคนไทย ไม่ใช่แบบฝรั่ง จดจำข้อมูลของลูกค้าได้หมด องค์ความรู้ที่รู้จริงเรื่อง Oakley และมารยาท อัธยาศรัยของบุคลากรภายในร้าน จึงทำให้ร้านนี้มีความน่าสนใจ และดึงดูดทุกคนให้มาใช้บริการ และ Royalty ต่อร้านได้ไม่ยาก (ต้องไปสัมผัสเองถึงจะรู้) จึงขอยกร้านนี้ให้เป็นอันดับที่ 1 ครับผม

อันดับที่ 2 ร้าน ทำมะดา ณ ห้าง CENTRAL ลาดพร้าว
ตั้งอยู่ทำเลทองของแหล่งการขาย ถึงร้านจะมีพื้นที่ไม่มากนัก แต่อัดแน่นด้วยสินค้า OAkley ชนิดเบียดกันเลยทีเดียว โดยเฉพาะแว่น Oakley มีให้เลือกชนิดที่ว่า เป็นคลังแสงกันเลยทีเดียว พร้อมกับการบริการที่ประทับใจ เวลาส่งแว่นเข้าศูนย์ ทุกครั้ง ถ้าส่งจากที่นี่ รับรองว่า ได้เร็ว และ ผ่าน QC แน่นอน โดยผู้ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของร้านนี้ คือ พี่กร ....... ความนิ่งและคัมภีรภาพ ที่เป็นมนต์สะกดต้องใจใครหลายคน ให้หวลกลับมาใช้บริการกับพี่เขาอีกครั้ง หนึ่งในใต้หล้าของผู้รู้เรื่อง Oakley สถิตอยู่ที่นี่............ นอกจากพี่กรแล้ว ยังมีบุคลากรอีก 2 ท่าน คนแรก พี่ชาติ ขาโจ๋หัวใจเกินร้อย.......... ถ้าลองตื้อเยอะๆ เล่นแกหน่อย คนนี้ใจถึง คุยกันง่ายครับ สัมผัสกับพี่แกได้ครับ พร้อมกับสาวเจ้าเสน่ห์ คุณต่าย คอยยิ้มต้อนรับลูกค้าด้วยความเต็มใจ ร้านนี้ต่อรองราคากันได้ ทุกท่านใจดีครับ ต้องลองไปใช้บริการแล้วจะรู้ครับผม... ด้วยทั้งหมดที่กล่าวมา ขอยกให้เป็นร้านในดวงใจอันดับที่ 2 ครับผม

อันดับที่ 3 ร้าน Oakley ณ J AVENUE ทองหล่อ
ความที่เป็นสถานที่ของไฮโซ เข้าไปใช้เวลากันที่นี่ พร้อมกับบรรยากาศร้านที่ไม่อึดอัด สินค้ามีให้เลือกหลากหลาย ยิ่งตัวเด็ดๆ ที่นี่มีครับ เก็บตัวเด็ดๆชนิดที่ใครเห็นเข้าเป็นต้องร้อง...ซิ๊ด... กันทุกคน รับรองว่าไม่ผิดหวัง บุคลากรที่คอยให้บริการที่นี่ มี 2 ท่าน คนแรกคือ พี่กว้าง กูรู Oakley ช่ำชอง เก๋าเกมส์กับ Oakley มาเป็นเวลานาน ไม่มีอะไรในโลก Oakley ที่พี่ท่านไม่รู้ อยากเก็บเกี่ยวความรู้ ต้องลองเข้าไปพูดคุย สอบถามกับพี่กว้างดูครับ รับรอง ได้ความรู้กลับบ้านเพียบ ตัวแปลกๆลองคุยกันพี่เค๊าดู เผื่อหาได้นะครับ อีกท่านคือ คุณลักษณ์ นิ่งๆแต่ได้ใจความ ความรู้ไม่เป็นสองรองใครครับ (แต่เกรงใจ ขอเป็นรองพี่กว้างแล้วกัน!!) ราคาขายเป็นราคา Fix ครับ แต่สิ่งที่ได้ คุณจะได้มากว่าของที่ซื้อ ลองไปสัมผัสและใช้บริการดูครับ ขอยกให้เป็นร้านในดวงใจอันดับที่ 3 ครับผม

Reply With Quote

Old
  (#2)
OAKLEYHOLIC is Offline
OAKLEYHOLIC is on a distinguished road

OAKLEYHOLIC's Avatar

Default 02-08-09, 19:33

ยังมีอีกหลายร้านที่มีการบริการที่ดี แต่ไม่ได้กล่าวถึง อย่างเช่น ร้าน Lens & Time ที่ Central Festival พัทยา , ร้านขาย Oakley ที่สยามสแควร์ (ขอโทษที่จำชื่อร้านไม่ได้) หรือ ร้านขาย Oakley ที่ Central รัตนาธิเบศร์ โซน Junction X เป็นต้นครับ

ร่วมกันออกความเห็นกันครับ เพื่อพี่น้องชาว Oakleysociety ทุกท่านครับผม ;)

Old
  (#3)
obomm is Offline
obomm is on a distinguished road

obomm's Avatar

Send a message via MSN to obomm Send a message via Yahoo to obomm  
Default 02-08-09, 21:39

อ่านกระทู้นี้ตั่งแต่ตอนกลางวัน ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยครับ ว่าจะเขียนอย่างไรดี...

ถามว่ากระทู้ของผมนี้ใช้อะไรมาตัดสิน...ผมคงต้องตอบพี่ๆน้องๆทุกคนครับ ว่ามาจากประสบการณ์ตรงของผม
เท่านั้นครับ ผมอยากจะบอกว่าร้านเหล่านี้ที่ผมเขียนและพูดถึงนั้นผมได้ไปมา และ พบได้ปะและพูดคุยกับพนักงาน
ที่น่ารักทุกคนครับ ความจริงไม่อยากตัดสินว่าร้านไหนประทับใจมากกว่ากัน เพราะว่าเดี้ยว
พี่ๆน้องๆพนักงานที่เคารพจะพอ แจก แลก แถม รองเท้า เข้ามาที่ใบหน้าผมแทนที่จะขายของให้ผมครับ

เนื่องจากตอนนี้บางร้านรู้จักขี้หน้าของผมอย่างดี จึงทำให้ผมสามารถเข้าไปคุยเล่นได้อย่างอิสระ ลองแว่น
ได้อย่างอิสระเสรี ถ้าให้ผมเลือกว่าร้านไหนประทับใจที่สุด ผมก็คงบอกไม่ได้ครับ เพราะว่าเวลาคนเรา
สนิทกัน การเข้าหา การพูดคุยก็เลยไม่เหมือนกันกับ "ลูกค้า" ท่านอื่นครับ

เพราะฉะนั้น กระผม ขอย้อนเวลาไปหลายๆปี (ไม่กี่ปี หรอก 2-3 เอง)เอาเป็นตอนที่ผมยังเป็นเด็ก
ขนจั้กกระแร้เพิ่งขึ้นก็แล้วกัน
เว่อร์มั้ย? อิอิ ขอเป็นตอนที่ ผมยังไม่สามารถหาเงินเดือนด้วยตัวเองได้ ก็แล้วกัน พูดง่ายๆว่ายังไม่ทำงาน
ยังต้องไถเงินคุณแม่เป็นประจำ......หลายๆคนอาจจะ งง ว่าตกลงผมอายุเท่าไหร่ เอาเป็นว่า ผมเป็น
เด็กโข่งก็แล้วกัน!!

ที่ผมต้องย้อนเวลาไปนั้น เพราะว่าตอนนั้น ผมยังไม่ บ้า Oakley เข้าขั่นเท่านั้นเอง เอาเป็นว่าผมเป็น
แค่" ลูกค้า"คนหนึ่งก็แล้วกัน ไม่ใช่ทั้งตัวมีแต่ Oakley 555

สิ่งที่ผมจะเขียนต่อไปนี้ ขอยำ้ว่าเป็น "First Impression"ของ "ลูกค้าขาจร" ก็แล้วกันน่ะครับ

ร้านขาย Oakley ที่ชอบที่สุด..... อันดับ 1

ไม่อยากจะบอกเลยครับ ว่าไม่ใช่ Shop ของ Oakley แต่เป็นร้านเล็กๆที่อยู่ตรง Lido ครับ
ร้านนั้นเหละครับ ที่อยู่ตรงข้าม สยาม center ชั้น 1 ขายแว่น Oakley เยอะๆนั้นเเหละครับ

ทำไมน่ะเหรอ? ก็เพราะความเล็กของร้านนั้นเหละครับ มันทำให้ผมรู้สึกสบายๆ อย่างบอกไม่ถูก
พนักงานขายก็พอรู้เรื่องบ้างแต่ไม่มากครับ ด้วยความที่ร้านมันเล็กทำให้ผมสามารถ ลองแว่นได้อย่างหนำใจ
โดยไม่ต้องเดินว่อนไปทั่ว ราคาก็ต่อได้อีก (ตอนนั้นไม่รู้ว่าราคา พอๆกับ Shop เลยครับ ไม่หนีมาก)
เลยทำให้รู้สึกผิดๆว่า ได้ใช้ Oakley ในราคาถูกกว่า Shop (ไม่จริงครับ! เพราะว่าถึงจะต่อยังไงก็ราคาพอๆกัน)

อันดับ 2

ร้าน ทำมะดา ครับ แน่นอน เพราะถ้าไม่รู้จริง ก็จะนึกว่าเป็นร้าน "หิ้ว" ครับ เลยพาลทำให้นึกว่าถูกกว่าใน
Shop (อีกล่ะ....แอบ งก 555) ที่นี่มีแต่แว่นครับ เข้าไปครั้งแรกแล้วตาลายมากๆ ไม่ใช่มีแต่ Oakley
น่ะครับ RB ก็มีครับ พี่ กร กับ พี่ ชาติ แอบ โหด ครับ 5555 เข้าไปครั้งแรก "กลัว" ครับ
กลัวถ้าไปลองแล้วไม่ชื่อพี่แกจะฆ่าทิ้งเอาครับ ล้อเล่นน่ะครับ พี่ๆ พี่ต่ายก็ใจดีเป็นกันเองกับขาจร
ดีครับ ชอบๆ แต่สำหรับ ขาจร แบบผมนั้น การที่จะเข้าไปคุย กับ พี่ทั้ง 2 นั้น ถือว่าเป็นเรื่องที่ยาก
เอาการเลยทีเดียวครับ

อันดับ 3

Oakley Shop ที่ ​J ครับ
ไม่มีอะไรมากครับ มันเป็นที่ความรู้สึกของผมเองครับ ว่า เข้าไปแล้วมันรู้สึกสบายๆ ไม่เครียดครับ
บรรยากาศชวนเเสียเงินมากครับ หาเหตุผมมาอธิบายไม่ได้จริงๆครับ กับร้านนี้ งง เหมือนกันครับ

ทั้ง 3 ร้านที่ผมกล่างถึงนี้ เป็นแค่ความคิดเห็น + First Impression กับ ลูกค้า "ขาจร" เท่านั้นน่ะครับ

ขอแถม... แต่ถ้าถามผมตอนนี้หลังจากที่เข้ามาในโลกของ Oakley เต็มตัวแล้ว ถึงขนาด ส่งใบสมัครงาน
หวังว่าทาง Oakley Thai จะรับเราเข้าไปทำงาน...... (แต่ไม่) แต่ผมก็ยังอยากจะไปร่วมงานอยู่ จริงๆน่ะ
(แอบ เสนอตัวนิดๆ)

อันดับ 1

Emporium ครับ..... น้องเด สามารถ เนรมิต ทุกอย่างที่ผมอยากได้แทบจะทุกอย่างไปครับ
อย่างที่ว่าครับ Shop นี้มีความลับเยอะครับ เนื่องด้วย ความที่คนเข้าไม่มาก ร้านนี้แทบจะทำให้ผม
"แรด" ได้อย่างเต็มที่เลยครับ

อันดับ 2

Shop ที่ J ครับ อันนี้ ขอตามลูกพี่ Oakleyholic ครับ ดีจริงๆครับ

อันดับ 3

Shop ที่ Central World ครับ ถึงจะไม่ได้คุยกันมาก... แต่คุณหน่อยก็สามารถ ทำให้ผมรู้สึกถึง
ความเอาใจใส่ และ จริงใจ ที่คุณหน่อยแสดงออกมาครับ ร้านนี้ ที่ได่ข่าวมาก็มีความลับเยอะครับ
ไปค้นกันเอาเอง น่ะ อิอิ แถม นานๆทีมี Sale อีกต่างหาก ใครยังไม่เคยไป ผมขอบังคับว่าให้ลองไปดูครับ

จบแล้วอ่ะ...เหนื่อย ความจริงมีเรื่องที่คับอกตับใจกับ Oakley Thai บ้างเหมือนกันครับ แต่
เหนื่อยแล้วอ่ะ ขอพักก่อนน่ะ เดี้ยวจะมาสำรอกออกมาครับ

Old
  (#4)
rentonz is Offline
Junior Member
rentonz is on a distinguished road

rentonz's Avatar

Default 02-08-09, 22:53

ซื้อกะพี่ที่ร้าน ทำมะดา มาหลายปีละครับ
ตอนแรกไม่กล้าขอลองโน่นนี่มากกลัวพี่แกว่าเอา
แต่แกบอกว่าลองไปเหอะ เอาให้ถูกใจ แอบโหด แต่ใจดีนะเนี่ย

ส่วนร้านที่เวิร์ลเทรดไปซื้อก๊อกเกิ้ล ซื้อไป 2-3 วัน
ฟองน้ำรองหน้าในแว่นมันหลุด สงสัยกาวเสื่อม
เอาไปเปลี่ยนเดี๋ยวนั้น น้องเค้าก็เปลี่ยนให้เลยเดียวนั้น

ส่วนร้านอื่นๆเคยแวบๆไปดูของเฉยๆ
โดยรวมแล้ว อัธยาสัย น้องๆในร้าน โอเคครับ
ถามไรตอบได้ (ได้)
หญิงรู้จัก (รู้จัก)
ชายรู้จัก (รู้จัก)

อั๊บดุลเอ๊ย (เอ้ย)

ก๊ากๆๆ บ้าไปแล้วผม

Old
  (#5)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 02-08-09, 22:58

Quote:
Originally Posted by OAKLEYHOLIC View Post
ยังมีอีกหลายร้านที่มีการบริการที่ดี แต่ไม่ได้กล่าวถึง อย่างเช่น ร้าน Lens & Time ที่ Central Festival พัทยา , ร้านขาย Oakley ที่สยามสแควร์ (ขอโทษที่จำชื่อร้านไม่ได้) หรือ ร้านขาย Oakley ที่ Central รัตนาธิเบศร์ โซน Junction X เป็นต้นครับ

ร่วมกันออกความเห็นกันครับ เพื่อพี่น้องชาว Oakleysociety ทุกท่านครับผม ;)
ร้านที่ขาย OAKLEY ที่สยามสแควร์ น่าจะเป็น?
ร้าน " T zone " ใต้โรงหนัง ลีโด้ หลังศูนย์ TOYOTA
หรือป่าวฮับ P.OAKLEYHOLIC

ปล. สถานที่ ที่ P.OAKLEYHOLIC , K.obomm PM มา!
อยากไปจังฮับ หลัง Meetting ถ้าพี่สะดวกไปกันนะฮับ

อย่าไปเล่นน้ำกันเลยฮับ ,,,, อะ-ล้อ-เล่น น่า

Last edited by Tio2; 02-08-09 at 23:12.

Old
  (#6)
obomm is Offline
obomm is on a distinguished road

obomm's Avatar

Send a message via MSN to obomm Send a message via Yahoo to obomm  
Default 03-08-09, 11:25

ตื่นแล้วครับ พี่น้อง

จำได้ไหมครับ ว่าเมื่อตอน Oakley เปิด Shop แรกๆขึ้นมาใหม่ ตอนนั้นใครเห็นคนใส่ Oakley เดินตามถนน
ก็คิดแล้วครับ ว่าเม่งโครตเท่เลย ผมก็เป็นเด็กคนหนึ่งในนั้นครับ ที่ชอบ design เท่ๆ แหวกๆ แบบOakley
ราคาไม่ต้องพูดถึงครับ ใครเงินถึงก็เท่ก่อน ไอ้เราก็ต้องเก็บเงิน ยอมอดค่าขนมนิดๆหน่อยๆ แลกกับ
การที่จะได้ Oakley อันแรกมาใส่ ถึงแม้ว่ามันจะใส่ไม่เข้ากับหน้าก็เถอะ ถือว่ามันเป็นความภาคภูมิใจ
ของผมครับ

...แต่เดี้ยวนี่ มันไม่เหมือนกับแต่ก่อนแล้วอ่ะครับ เดี้ยวใส่ Oakley เดิน คนก็ไม่สนใจ ขนาดใส่
Ferrari Red Romeo แล้วน่ะ คนอาจจะคิดว่าไอ่นี่แรง แต่ก็ไม่รู้อยู่ดีครับว่า เป็น Oakley Romeo
ทั้งๆที่เมืองไทยเป็นประเทศที่แดดแรงมาก สมควรแก่การใส่แว่นกันแดดมาก แต่ทำไมแว่นดีๆอย่าง Oakley
จึงเริ่มเลือนลางหายออกไปจากความทรงจำของคนไทยล่ะครับ เคยสังเกตุไหมครับ ว่าคนอายุรุ่นราว
คราวเดียวกับผมเท่านั้นที่รู้จักคุณค่าของ Oakley
แต่ generation ของเด็กรุ่นใหม่เริ่ม ไม่ค่อยสนใจ Oakley มากเท่าที่ควร ทั้งๆที่เด็กสมัยนี้
ใช้เงินได้ "โหด" มากกว่าเด็กสมัยเก่าอย่างพวกผม ทำไมผมถึงไม่ค่อยเห็นเด็กๆเดินเข้ามาที่ Shop
เลยล่ะครับ? ส่วนมากที่เห็นก็ใส่แว่น Gucci, Prada ปลอมไม่ปลอม ผมไม่รู้แต่ ถ้าใส่ของจริง
แล้วผมแอบ คิดในใจเลยครับ ว่าแว่นดีๆอย่าง Oakley ทำไมน้องๆไม่ชื้อ มาชื้อแว่นอะไรก็ไม่รู้
เข้าใจน่ะครับ ว่ามันเป็น Fashion แต่ Oakley ก็ออก Line ELITE ออกมานี่ครับ ดูอย่าง Pit Boss
สิครับ ส่วนแว่นผู้หญิงก็มีเยอะแยะ ไม่เห็นเค้าใส่กันเลยครับ

ความจริง Oakley ก็เปิด Line แว่นที่เป็นแนวๆ Street ออกมาเยอะนี่ครับ ไม่เห็นจำเป็นต้อง
เน้น Line ของ Golf หรือ Performance เลยนี่ครับ เพราะว่าคนส่วนใหญ่ก็ต้องใส่แว่นขับรถ
เดินแรดไปแรดมาอยู่แล้ว ทำไมไม่ลองตีตลาดดูอีกรอบล่ะครับ Frogskins, Warden, Crosshair,
Five โอ้ย เยอะไปหมด

พูดแล้วก็ยิ่งน้อยใจครับ เหมือนว่าพวกเราโดน Oakley Thai ลอยแพอ่ะครับ ทั้งๆที่พวกเรารัก ในตัว
Oakley มากๆแต่ทาง Oakley Thai ก็ไม่ได้เห็นคุณค่าอะไรมากมาย เป็นแค่ลูกค้าชั้นดีกลุ่มหนึ่งเท่านั้น
มีหลายคนที่ผมรู้จัก ที่ "เคย" เป็นแฟน Oakley อยู่หลายคนแต่ตอนนี้ก็เลิกกันไปเกือบหมดแล้วครับ
เพราะว่า ใส่เดินไปไหนมาไหน คนก็ไม่รู้ นึกว่า 199 ซ่ะงั้น.... ความภาคภูมิใจที่ได้ใส่ Oakley มันหาย
ไปอ่ะครับ มันไม่เหมือนตอนที่เพิ่งเข้ามาขายในไทยใหม่ๆ....

ดูดิครับขนาด Indonesia เค้ายังมี Official web เลยครับ http://www.oakleyindonesia.com/
แต่ทำไมเราไม่มีล่ะครับ มันจะชักกี่บาทเชียว อิจฉามากครับ

พูดมากไปแล้ว อิอิ พอก่อนน่ะครับ เดี้ยวจะพอน้อยใจไปตามๆกัน
เหตุผลที่ผมเขียน เพราะว่าเป็นความรักและหวังดี ที่ให้ Oakley น่ะครับ

ด้วยความรักและหวังดี
Love Love

Last edited by obomm; 03-08-09 at 13:55.

Old
  (#7)
เล็ก999 is Offline
เล็ก999 is on a distinguished road

เล็ก999's Avatar

Default 03-08-09, 15:12

เร็ว ๆ นี้ครับ(ติดตามมานับเดือนแล้วแต่ก็เท่าที่เห็นครับ)
http://www.oakleythailand.co.th

Love Me Love My OAKLEY
Thank you JJ&CP

Old
  (#8)
coolzero is Offline
Member
coolzero is on a distinguished road

coolzero's Avatar

Send a message via MSN to coolzero Send a message via Skype™ to coolzero 
Default 03-08-09, 16:18

มีอันดับเดียวอะ ที่ประทับใจ สั้นๆ

Emporium ครับ.....

Old
  (#9)
O MADNESS is Offline
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 03-08-09, 16:22

ของผมถ้าให้ความประทับใจคงต้องให้เท่าๆกันเพราะว่าสุดท้ายแล้วมันก็คือOAKLEYเหมือนกัน
เริ่มแรกทีเดียวผมรู้จักแบรนด์นี้จากการเล่นกีฬาเพราะมีเพื่อนเป็นนักกีฬาเขตบ้าง ทีมชาติบ้าง
ได้เห็นเขาใส่OAKLEY รุ่นBLADE ซึ่งถือว่าเป็นรุ่นแรกที่ผลิตเลยในสมัยก่อนนั้นยังมีคู่แข่งที่น่ากลัวอีกยี่ห้อหนึ่งคือ JT ที่ผลิตแว่นออกมาแข่งกับ OAKLEY
ถ้าถามว่าชอบใช้บริการร้านไหน?
เอาตั้งแต่เริ่มหาซื้อใช้ก็ต้องบอกว่าสมัยก่อนยังไม่มีOAKLEY THAILANDถ้าอยากได้ก็ต้องไปซื้อกับรุ่นพี่ทีมชาติที่บินไปแข่งแล้วนำกลับมาฝาก
หรือไม่ก็ต้องร้านขายอุปกรณ์กีฬากลางแจ้ง ส่วนตัวแรกที่ผมมีใช้ในชีวิตก็เป็นรุ่น M FRAME 1st GEN
พอเข้ามาถึงยุคที่มีตัวแทนจำหน่ายร้านแรกที่ผมเข้าไปดูก็เป็นSHOPที่ห้างเกสรพลาซ่า(ปัจจุบันร้านนี้ปิดไปแล้ว)
พอได้ไปดูก็เกิดแรงบันดาลใจในการที่จะต้องขนขวายหาสตางค์มาออกแว่นที่นี่ให้ได้
นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งในความประทับใจในตัวสินค้าและร้านที่ให้บริการคับ

รอ รอ รอ แล้วก็รอว่าเมื่อไหร่จะเป็นจริงยังไงมาช้าก็ยังดีกว่าไม่มา
ดีไม่ดีแล้วค่อยมาดูกันอีกที คอยเอาใจช่วยก็แล้วกันคับ OAKLEYTHAILAND.CO.TH

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Last edited by O MADNESS; 03-08-09 at 16:42.

Old
  (#10)
joawchay is Offline
Junior Member
joawchay is on a distinguished road

Default 04-08-09, 00:32

ซื้อกับพี่หนึ่งพังงาครับ.....พี่หนึ่งใจดีครับ.....

ตอนแรกๆซื้อมาขายเพื่อนครับ....แว่นบ้าอะไรแพงชมัด..อิอิ..

แต่สุดท้ายก็เริ่มหลงไหลเองซะแล้ว....จูเลียสสวยสุดๆ....

ต่อมาก็เริ่มติดเชื้อวิปริตมาจากพี่โอบ....

ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจที่มีให้.....เลยมีโรมิโอสุดหล่ออีกหนึ่ง......

ขอบคุณพี่ทั้งสองคนอีกครั้งครับ....

ซักวันคงได้เจอกันน่ะครับ.....

น้องชายครับ.....

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules