Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Oakley Talking
Reload this Page คิดอย่างไรกันบ้างกับการมาของMADMAN & BADMAN ครับ

Thread Tools Search this Thread Display Modes
คิดอย่างไรกันบ้างกับการมาของMADMAN & BADMAN ครับ
Old
  (#1)
OB-1 is Offline
Junior Member
OB-1 is on a distinguished road

OB-1's Avatar

Default คิดอย่างไรกันบ้างกับการมาของMADMAN & BADMAN ครับ - 18-02-15, 17:35

คิดอย่างไรกันบ้างกับการมาของMADMAN & BADMAN ครับ ผมว่าดีไซน์มันดูแปลกๆยังไงพิกลครับ แล้วตัวเฟรมทำจากอะไรแน่ครับ x-metal ใช่ไหมครับหรือว่าไม่ใช่ ขอความเห็นพี่ๆด้วยครับ

Reply With Quote

Old
  (#2)
polpong_a is Offline
Member
polpong_a is on a distinguished road

polpong_a's Avatar

Default 21-02-15, 02:09

ส่วนตัว​ผมชอบมากเลยครับ โดยเฉพาะ​ Madman ไม่ได้เห็น design แบบ Mad scientist ของ Oakley มานานละตั้งแต่ Serie X-matel หยุดการผลิตไป แต่สองตัวนี้ไม่ทำจาก X-matel​ นะครับ เป็น Aluminium กับ พลาสติด O-matter ครับ

สำหรับคนที่เป็นแฟน Mars อย่างผม พอเห็นครั้งแรกรู้สึกตื่นเต้น อยากได้มาครอบครองมากเลยครับ แม้ราคาแอบสูงไปหน่อยเทียบกับวัสดุที่ของเฟรม
แต่อย่างไรก็ตามเท่าที่อ่านรีวิวมา การนำพลาสติกเข้ามาเป็น Bridge ตรงจมูกและขา ก็ทำให้แว่นสามารถให้ตัวได้มากขึ้น ใส่แล้วไม่รู้สึกเจ็บที่ขมับ และยังทำให้ตัวแว่น เบาขึ้นอึกด้วยครับ เอาง่ายๆใส่สบายขึ้นครับถ้าเทียบกับ Serie X-matel​ ที่เป็นโลหะทั้งตัวเฟรม

มีแฟนๆเค้าตั้งคำถามเหมือนกันครับว่าทำไมทาง Oakley ​ถึงไม่เลือกที่จะใช้ X-matel​ เหมือนเดิม ส่วนทาง Oakley ก็ออกมาบอกว่า "เราเฉลิมฉลองกับความสำเร็จในอดีตได้ แต่เราไม่ได้ในอดีต เราพยามยามออกแบบ และ สร้างนวัตกรรม เพื่อก้าวไปข้างหน้า ดังนั้นก็ไม่แปลก X-matel​ serie จะมีการเปลี่ยนแปลง และแตกต่างจากในอดีต"

สำหรับ Madman และ Badman เป็นรุ่นที่น่าสนใจมากครับโดยเฉพาะสำหรับนักสะสม เพราะมันมีสายเลือดความเป็น Oakley​ เข้มข้นมาก ใครจะว่าแปลกข้าไม่สน ข้าจะออกแบบของข้าแบบนี้ 555 อีกอย่างจากการที่ตัวแฟรมทำจากวัสดุ​สองอย่างทำให้พอเอามา Custom แล้วน่าจะสนุกครับ เพราะสร้างความหลากหลายได้มาก ส่วนตัวผมคิดว่าทาง Oakley​ น่าจะวางแผนเอาแว่นสองรุ่นนี้ไปอยู่ในหมวด Custom แน่เลยครับ(ผมเดาเอานะ)

สรุปผมชอบมากครับ และสักวันต้องหามาครอบครอง​ให้ได้ครับ :-D

Old
  (#3)
sarunyou is Offline
Senior Member
sarunyou is on a distinguished road

sarunyou's Avatar

Default 22-02-15, 00:13

Quote:
Originally Posted by polpong_a View Post
ส่วนตัว​ผมชอบมากเลยครับ โดยเฉพาะ​ Madman ไม่ได้เห็น design แบบ Mad scientist ของ Oakley มานานละตั้งแต่ Serie X-matel หยุดการผลิตไป แต่สองตัวนี้ไม่ทำจาก X-matel​ นะครับ เป็น Aluminium กับ พลาสติด O-matter ครับ

สำหรับคนที่เป็นแฟน Mars อย่างผม พอเห็นครั้งแรกรู้สึกตื่นเต้น อยากได้มาครอบครองมากเลยครับ แม้ราคาแอบสูงไปหน่อยเทียบกับวัสดุที่ของเฟรม
แต่อย่างไรก็ตามเท่าที่อ่านรีวิวมา การนำพลาสติกเข้ามาเป็น Bridge ตรงจมูกและขา ก็ทำให้แว่นสามารถให้ตัวได้มากขึ้น ใส่แล้วไม่รู้สึกเจ็บที่ขมับ และยังทำให้ตัวแว่น เบาขึ้นอึกด้วยครับ เอาง่ายๆใส่สบายขึ้นครับถ้าเทียบกับ Serie X-matel​ ที่เป็นโลหะทั้งตัวเฟรม

มีแฟนๆเค้าตั้งคำถามเหมือนกันครับว่าทำไมทาง Oakley ​ถึงไม่เลือกที่จะใช้ X-matel​ เหมือนเดิม ส่วนทาง Oakley ก็ออกมาบอกว่า "เราเฉลิมฉลองกับความสำเร็จในอดีตได้ แต่เราไม่ได้ในอดีต เราพยามยามออกแบบ และ สร้างนวัตกรรม เพื่อก้าวไปข้างหน้า ดังนั้นก็ไม่แปลก X-matel​ serie จะมีการเปลี่ยนแปลง และแตกต่างจากในอดีต"

สำหรับ Madman และ Badman เป็นรุ่นที่น่าสนใจมากครับโดยเฉพาะสำหรับนักสะสม เพราะมันมีสายเลือดความเป็น Oakley​ เข้มข้นมาก ใครจะว่าแปลกข้าไม่สน ข้าจะออกแบบของข้าแบบนี้ 555 อีกอย่างจากการที่ตัวแฟรมทำจากวัสดุ​สองอย่างทำให้พอเอามา Custom แล้วน่าจะสนุกครับ เพราะสร้างความหลากหลายได้มาก ส่วนตัวผมคิดว่าทาง Oakley​ น่าจะวางแผนเอาแว่นสองรุ่นนี้ไปอยู่ในหมวด Custom แน่เลยครับ(ผมเดาเอานะ)

สรุปผมชอบมากครับ และสักวันต้องหามาครอบครอง​ให้ได้ครับ :-D
.......ชัดเจน ตรงใจผมเลย ขอบคุณมากครับ ^^

อยากให้การทำความดีนั้น เป็นโรคติดต่อ

ผู้ชายเล่นอะไร

http://www.pigerworks.com/webboard/i...hp?topic=308.0

Old
  (#4)
TARO is Offline
TARO is on a distinguished road

TARO's Avatar

Default 10-07-15, 07:25

ห่างหายไปนานแต่ก็แอบไปโดน bad man มาตัวนึงครับตอนแรกเห็นก็รู้สึกว่าเขาเอาrayband รุ่นเก่าๆมาพยายามทำให้เป็น oakley หรืออย่างไร 55555 ลองสองรุ่นเลย mad man นี่ผมยอมเลยใส่ไม่เข้าหน้าเลยครับ แน่นจัด แต่กลับไปโดน badman ตัวสีอลูมิเนียมตัวเอเชี่ยนฟิตครับ ใส่ดีอย่างบอกไม่ถูกครับ เบาสบาย แต่แอบคิดถึงดีไชน์เก่าๆครับ

Reality in your eyes

Old
  (#5)
merf is Offline
merf is on a distinguished road

merf's Avatar

Default 27-03-16, 21:51

ต้องสอยมาเก็บแล้วล่ะ

Old
  (#6)
RedPencil is Offline
Junior Member
RedPencil is on a distinguished road

Default 17-04-16, 12:56

ไม่แน่ใจว่าราคาในไทยตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร แต่ในอเมริกา Madman ตอนนี้ on sale อยู่นะครับ ราคาอยู่ที่ $250-$300 แล้วแต่เลนส์

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules