Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Hobby Talk
Reload this Page "Shwood Sunglasses" แว่นกันแดดที่ผลิตจากไม้ ....

Thread Tools Search this Thread Display Modes
"Shwood Sunglasses" แว่นกันแดดที่ผลิตจากไม้ ....
Old
  (#1)
SPNR is Offline
Senior Member
SPNR is on a distinguished road

SPNR's Avatar

Default "Shwood Sunglasses" แว่นกันแดดที่ผลิตจากไม้ .... - 09-12-11, 22:54

ผมได้รู้จัก Shwood มาได้ซักพักครับ เป็นแบรนด์ของแว่นกันแดดแบรนด์นึงที่ใช้วัสดุในการผลิตคือ ...

"ไม้ แท้ๆ" ครับ ซึ่งเสน่ห์ของมันคือความไม่เหมือนใครและมีความเป็นเอกลักษณ์มากๆ

จนทำให้ผมนั้นสนใจอยากจะลองสัมผัสมันซักครั้ง

แบรนด์นี้เป็นงานแฮนด์๋เมดแท้ๆครับ ผลิตจากมือเกือบจะทุกขั้นตอนเลยก็ว่าได้

ซึ่งความพิเศษของมันก็คือ แว่นแต่ละตัวจะมีลายไม่เหมือนกันเลยแม้แต่ตัวเดียว

เพราะว่าทำมาจากไม้ ลายไม้ที่นำมาผลิตแต่ละชิ้นจะเกิดจากธรรมชาติทั้งสิ้นเลยครับ

วันนี้ผมเลยได้จัดมาลองซักหนึ่งตัว ปรากฎว่า ถูกใจมากๆครับ

มาดูกันเลยดีกว่า ....

สวยตั้งแต่ package เลยคร้าาาาบ

เลนส์ของแว่นแบรนด์นี้คือเลนส์ SOLA Lenses by Carl Zeiss แบบเดียวกับแบรนด์ SUPER

ได้ของใหม่มาเลยอยากเอามาแชร์ให้พี่ๆน้องๆดูครับ

อยากดูเพิ่มเติม ดูได้ที่ www.shwoodshop.com ครับผม

Reply With Quote

Old
  (#2)
atc123 is Offline
Member
atc123 is on a distinguished road

Default 10-12-11, 09:21

พี่มันโดนความร้อน ความชื่น มันจะเสียรูปทรงไหมอะครับ..แต่สวยแปลกตาไปอีกแบบครับ

Old
  (#3)
KaKaBaBa is Offline
KaKaBaBa is on a distinguished road

KaKaBaBa's Avatar

Default 10-12-11, 11:40

ไปเจอมาของคนไทยก็มีครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...f=154&t=370088

Old
  (#4)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 10-12-11, 13:50

Quote:
Originally Posted by SPNR View Post
ผมได้รู้จัก Shwood มาได้ซักพักครับ เป็นแบรนด์ของแว่นกันแดดแบรนด์นึงที่ใช้วัสดุในการผลิตคือ ...

"ไม้ แท้ๆ" ครับ ซึ่งเสน่ห์ของมันคือความไม่เหมือนใครและมีความเป็นเอกลักษณ์มากๆ

จนทำให้ผมนั้นสนใจอยากจะลองสัมผัสมันซักครั้ง

แบรนด์นี้เป็นงานแฮนด์๋เมดแท้ๆครับ ผลิตจากมือเกือบจะทุกขั้นตอนเลยก็ว่าได้

ซึ่งความพิเศษของมันก็คือ แว่นแต่ละตัวจะมีลายไม่เหมือนกันเลยแม้แต่ตัวเดียว

เพราะว่าทำมาจากไม้ ลายไม้ที่นำมาผลิตแต่ละชิ้นจะเกิดจากธรรมชาติทั้งสิ้นเลยครับ

วันนี้ผมเลยได้จัดมาลองซักหนึ่งตัว ปรากฎว่า ถูกใจมากๆครับ

มาดูกันเลยดีกว่า ....

สวยตั้งแต่ package เลยคร้าาาาบ

เลนส์ของแว่นแบรนด์นี้คือเลนส์ SOLA Lenses by Carl Zeiss แบบเดียวกับแบรนด์ SUPER

ได้ของใหม่มาเลยอยากเอามาแชร์ให้พี่ๆน้องๆดูครับ

อยากดูเพิ่มเติม ดูได้ที่ www.shwoodshop.com ครับผม

Quote:
Originally Posted by atc123 View Post
พี่มันโดนความร้อน ความชื่น มันจะเสียรูปทรงไหมอะครับ..แต่สวยแปลกตาไปอีกแบบครับ
สวัสดีครับ K'SPNR แว่นสวยดีครับทั้งเฟรม กล่อง ฯ
ตอนผมเป็นพนักงานขายแว่นเคยมีเฟรมเป็นไม่แบบนี้มาวางขายในตู้ครับ
ทีแรกก็กลัวว่าจะมีปัญหาแบบที่ K'atc123 สอบถามมาเหมือนกันครับ
แต่เท่าที่ขายไปน่าจะเป็นพันกว่าตัวแล้วยังไม่เจอเครมเลยนะครับ
ผมว่าเค้าน่จะผ่านขั้นตอนในการผลิตและทดสอบมาอย่างดีแล้ว
สงสัยจะหักกันก่อนแน่ๆเลยครับ

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ไม่เคยลองใช้เหมือนกัน

Old
  (#5)
Tio2 is on a distinguished road

Default 10-12-11, 13:52

Quote:
Originally Posted by KaKaBaBa View Post
ไปเจอมาของคนไทยก็มีครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...f=154&t=370088
สวัสดีครับ P'KaKaBaBa อยากเห็นพี่ใส่แว่นทรงแบบนี้จังครับสงสัยจะได้อีกแนวแน่ๆเลยครับ

Old
  (#6)
KaKaBaBa is Offline
KaKaBaBa is on a distinguished road

KaKaBaBa's Avatar

Default 10-12-11, 16:46

Quote:
Originally Posted by Tio2 View Post
สวัสดีครับ P'KaKaBaBa อยากเห็นพี่ใส่แว่นทรงแบบนี้จังครับสงสัยจะได้อีกแนวแน่ๆเลยครับ
กลัว แก่

Old
  (#7)
SPNR is Offline
SPNR is on a distinguished road

SPNR's Avatar

Default 10-12-11, 17:35

ขอบคุณสำหรับทุกๆคึวามเห็นของปพี่ๆครับ วันนี้ได้ลองใส่ออกไปข้างนอก รู้สึกว่า ได้กลิ่นของไม้จากธรรมชาติอยู่ตลอดเวลา

อีกอย่างคือน้ำหนักเบามากๆเลยครับ ส่วนเรื่องความชื้น ผมยังไม่ฟันธง แต่ได้ผลอย่างไรจะมาบอกกันครับ เพราะปกติแล้ว-

ผมเป็นคนตัวใหญ่ (พูดง่ายๆว่าอ้วนแหละ) เหงื่อจะออกง่ายและเยอะ แต่ผมคิดว่า ถ้าเก็บรักษาอย่างดี คงไม่ต้องกังวลปัญหา-

เรื่องเชื้อราครับ

Old
  (#8)
Mai_SK8 is Offline
Mai_SK8 is on a distinguished road

Mai_SK8's Avatar

Default 10-12-11, 17:52

เป็นแว่นที่น่ารักมากครับ คุณ SPNR

Old
  (#9)

Default 10-12-11, 20:51

Quote:
Originally Posted by KaKaBaBa View Post
กลัว แก่
"แก่,,,?" คืออะไรครับ P'KaKaBaBa ผมยังสะกดคำนี้ไม่ค่อยจะถูกเลยครับ 5555+

Old
  (#10)

Default 10-12-11, 20:54

Quote:
Originally Posted by SPNR View Post
ขอบคุณสำหรับทุกๆคึวามเห็นของปพี่ๆครับ วันนี้ได้ลองใส่ออกไปข้างนอก รู้สึกว่า ได้กลิ่นของไม้จากธรรมชาติอยู่ตลอดเวลา

อีกอย่างคือน้ำหนักเบามากๆเลยครับ ส่วนเรื่องความชื้น ผมยังไม่ฟันธง แต่ได้ผลอย่างไรจะมาบอกกันครับ เพราะปกติแล้ว-

ผมเป็นคนตัวใหญ่ (พูดง่ายๆว่าอ้วนแหละ) เหงื่อจะออกง่ายและเยอะ แต่ผมคิดว่า ถ้าเก็บรักษาอย่างดี คงไม่ต้องกังวลปัญหา-

เรื่องเชื้อราครับ
บรรยายซะได้กลิ่นไม้ไปด้วยเลยครับ แต่ยังนึกภาพตอน K'SPNR ใส่ไม่ถูกรอชมภาพเท่ห์ๆครับถ้ามี

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules