Oakley Society Webboard  
Register FAQ Members List Search Today's Posts Mark Forums Read
Go Back   Oakley Society Webboard > Oakley Society > Hobby Talk
Reload this Page ห้องคนบ้าหนัง

Thread Tools Search this Thread Display Modes
Old
  (#21)
O MADNESS is Offline
Senior Member
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 24-09-09, 21:44

เป็นคนไทยเลยชอบหนังไทยคับ
ฝัน บ้า คาราโอเกะ เรื่องนี้ไปดูสมัยหนุ่มๆ

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Reply With Quote

Old
  (#22)
tengponk is Offline
Junior Member
tengponk is on a distinguished road

Default 05-10-09, 15:29

ผมก็ชอบดูหนังมากเหมือนกันครับ เคยเสพย์ติดการดูที่ SF เพราะว่าแจก magnet นี่แหละ แต่หลังๆ ห่างหายจากการดูหนังโรงมามากแล้วครับ ดูแค่ปีละห้าถึงหกครั้งเท่านั้นเอง ผมจะหนักไปทางดูหนังแผ่นประมาณนั้นอะครับ ดูมันหมดทุกชาติ ทุกรูปแบบ ทั้งฟังออก ฟังไม่ออก รวมถึงหนังจากประเทศที่เราไม่เคยจะหาดูได้เท่าไร เช่น อิสราเอล ยุโรปตะวันออก .. ผมว่าการดูหนังจากหลากหลายประเทศ หลากหลายแหล่ง ทำให้เราเข้าใจโลกได้มากขึ้น

ถ้าหนังไทย เรื่องโปรด คงไม่พ้น "แฟนฉัน" เพราะว่า มันเป็นหนังของยุคผมเลยครับ เข้าใจว่าว่าพวกผู้กำกับน่าจะเด็กกว่าผมสักปีสองปี อีกเรื่องที่ชอบ คือ "ท้าฟ้าลิขิต" เพราะมันสะท้อนถึงชีวิตของคนยุดใหม่ที่มีทั้งเชื่อและไม่เชื่อในเรื่องบุญบาป ชีวิตในชาติก่อน แต่ในที่สุด ความรักก็สามารถที่จะทำให้คนยอมทำอะไรในสิ่งฝืนกับความเชื่อของตัวเองได้

ส่วนหนังฝรั่ง ก็เยอะมากครับที่ชอบ เรื่องนึงที่ดูแล้วโดนมากๆ คือ "Wag the dog" ดูมันตั้งแต่ยังเป็นหนัง copy รูปแบบวีดีโอ แบบไม่มีตัวหนังสือภาษาอังกฤษกำกับ ฟังไม่ออกเป็นส่วนใหญ่ จนมาตอนหลังตอนที่เป็นหนังแผ่นแบบมีบรรยาย ก็ดูซ้ำเพื่อให้เข้าใจมากขึ้น .. เรื่องนี้ สรุปได้คำเดียว ว่า อย่าเชื่อกับสิ่งที่เราเห็น เพราะมันอาจเป็นเรื่องที่เค้าสร้างขึ้นมาให้เราเห็น

ชักยาวครับ ... ไว้ถ้ามีโอกาส ค่อยมาแลกเปลี่ยนกันดีกว่า ครับ

Old
  (#23)
Tio2 is Offline
Tio2 is on a distinguished road

Tio2's Avatar

Default 05-10-09, 17:22

Quote:
Originally Posted by sarunyou View Post
.................น้องก้องเค้าเป็นคนเรียบร้อยจะตาย เอ...หรือว่าผมเข้าใจผิด.................

ช่วงแรกๆ ผมก็ว่าพี่เค้า เท่ เนียบ แต่,,,!

พอนานวันยิ่งมั้นจัน "พี่เปี๋ยนไป๋" เท่ห์ เนียบ มัน,,,,?
ยิ่งคุย ยิ่งฮา เวลา "ฮาแตก" ไม่เหลืออาไรเลยฮับ พี่เรา,,,

Quote:
Originally Posted by tul.pea View Post
ตาลชอบเรื่อง Click แต่ไม่ค่อยประทับใจ เรื่อง Zohan ค่ะ....;)

นัย OS ไผเป็น "Zohan" ชู "หัว" ขึ้นคร๊าบบบบบบบ

ปล.ผมว่ามีจิงๆนะฮับ Zohan :mad:

Last edited by Tio2; 05-10-09 at 17:27.

Old
  (#24)
tul.pea is Offline
tul.pea is on a distinguished road

Send a message via MSN to tul.pea  
Talking 05-10-09, 22:59

นัย OS ไผเป็น "Zohan" ชู "หัว" ขึ้นคร๊าบบบบบบบ

ปล.ผมว่ามีจิงๆนะฮับ Zohan :mad:[/QUOTE]

ใครหรอคะ???....ในนี้ มีด้วยหรอคะ.....Zohan ???

แต่ว่าถ้ามี....หล่อไม่เป็นไรค่ะ.....ให้อภัย!!

อิอิ

Old
  (#25)
merf is Offline
merf is on a distinguished road

merf's Avatar

Default 06-10-09, 09:56

ใน OS เท่าที่เห็นๆหน้ากัน
ผมว่าน่าจะหาคนหล่อยากส์ครับ
คือว่ามันมีแต่คน เทห์ น่ะครับ

Old
  (#26)
sarunyou is Offline
sarunyou is on a distinguished road

sarunyou's Avatar

Smile 06-10-09, 10:00

.................." Zohan " คืออะไรครับ ไม่เข้าใจ งง

Old
  (#27)
tul.pea is on a distinguished road

Send a message via MSN to tul.pea  
Default 06-10-09, 11:23

Quote:
Originally Posted by sarunyou View Post
.................." Zohan " คืออะไรครับ ไม่เข้าใจ งง
Zohan....เป็นตัวละคร ในหนังเรื่องนี้ค่ะ...

v
v
v
v

Old
  (#28)

Default 06-10-09, 11:31

เมื่อวานไปดู The proposal มาค่ะ....

น่ารักดี.....พ๊อตเรื่องดีนะคะ ได้ชมเมือง Alaska ด้วยค่ะ...

ประทับใจไปอีกหนึ่งเรื่องค่ะ....

อีกเรื่อง ที่อยากไปดู...เพราะตอนนี้กำลังอินกับรถไฟฟ้าค่ะ.....(งานที่ทำอยู่ตอนนี้)

....ร ถ ไ ฟ ฟ้ า ม า ห า น ะ เ ธ อ....

พระเอก เป็นวิศวกรรถไฟฟ้า....หล่อระดับ เคน ธีรเดช....

แต่เสียดายที่ นางเอก เป็นผู้โดยสาร...ไม่ใช่ Recruitor.....

อิอิ ไม่งั้น...โดนค่ะ!!!

Last edited by tul.pea; 06-10-09 at 16:59.

Old
  (#29)
O MADNESS is Offline
O MADNESS is on a distinguished road

O MADNESS's Avatar

Default 06-10-09, 11:46

ตื่นๆหนูหนังจบแล้วจ้า.....อิอิ

ไม่ได้คลั่ง ไม่ได้บ้า แต่ชอบอย่างแรง

Old
  (#30)
merf is Offline
merf is on a distinguished road

merf's Avatar

Default 06-10-09, 20:59

รถไฟฟ้า มาหานะเธอ
ช่วงนี้ก็ยังไม่ดังเท่า
งรถไฟ ตกรางแบบที่หัวหินนะ

ดันเป็นสายบ้านเกิดผมซ่ะด้วยซิ
เมื่อวานโทรเช็คข่าวกันวุ่นเลย

Thread Tools Search this Thread
Search this Thread:

Advanced Search
Display Modes

Posting Rules